गला बैठना

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to: navigation, search

Hindi[edit]

Pronunciation[edit]

  • IPA(key): /ɡə.lɑː.bɛːʈʰ.nɑː/

Verb[edit]

गला बैठना (galā baiṭhnā) (Urdu spelling گلا بیٹھنا) (intransitive)

  1. to have a hoarse voice

Conjugation[edit]

Impersonal forms of गला बैठना (galā baiṭhnā)
Stem गला बैठ
galā baiṭh
Conjunctive गला बैठकर, गला बैठके
galā baiṭhkar, galā baiṭhke
m m obl, pl f f obl, pl
Infinitive गला बैठना
galā baiṭhnā
गला बैठने
galā baiṭhne
गला बैठनी
galā baiṭhnī
गला बैठनीं
galā baiṭhnī̃
Adjectival imperf गला बैठता
galā baiṭhtā
गला बैठते
galā baiṭhte
गला बैठती
galā baiṭhtī
गला बैठतीं
galā baiṭhtī̃
perf गला बैठा
galā baiṭhā
गला बैठे
galā baiṭhe
गला बैठी
galā baiṭhī
गला बैठीं
galā baiṭhī̃
Agentive गला बैठनेवाला
galā baiṭhnevālā
गला बैठनेवाले
galā baiṭhnevāle
गला बैठनेवाली
galā baiṭhnevālī
गला बैठनेवालीं
galā baiṭhnevālī̃
Conjugation of गला बैठना (galā baiṭhnā)
Person Singular Plural
1st person
मैं
2nd person
तू
3rd person
यह/वह
1st person
हम
2nd person
तुम
3rd person
ये/वे/आप
Perfective
Simple m गला बैठा
galā baiṭhā
गला बैठा
galā baiṭhā
गला बैठा
galā baiṭhā
गला बैठे
galā baiṭhe
गला बैठे
galā baiṭhe
गला बैठे
galā baiṭhe
f गला बैठी
galā baiṭhī
गला बैठी
galā baiṭhī
गला बैठी
galā baiṭhī
गला बैठीं
galā baiṭhī̃
गला बैठीं
galā baiṭhī̃
गला बैठीं
galā baiṭhī̃
Present m गला बैठा हूँ
galā baiṭhā hū̃
गला बैठा है
galā baiṭhā hai
गला बैठा है
galā baiṭhā hai
गला बैठे हैं
galā baiṭhe ha͠i
गला बैठे हो
galā baiṭhe ho
गला बैठे हैं
galā baiṭhe ha͠i
f गला बैठी हूँ
galā baiṭhī hū̃
गला बैठी है
galā baiṭhī hai
गला बैठी है
galā baiṭhī hai
गला बैठीं हैं
galā baiṭhī̃ ha͠i
गला बैठीं हो
galā baiṭhī̃ ho
गला बैठीं हैं
galā baiṭhī̃ ha͠i
Past m गला बैठा था
galā baiṭhā thā
गला बैठा था
galā baiṭhā thā
गला बैठा था
galā baiṭhā thā
गला बैठे थे
galā baiṭhe the
गला बैठे थे
galā baiṭhe the
गला बैठे थे
galā baiṭhe the
f गला बैठी थी
galā baiṭhī thī
गला बैठी थी
galā baiṭhī thī
गला बैठी थी
galā baiṭhī thī
गला बैठीं थीं
galā baiṭhī̃ thī̃
गला बैठीं थीं
galā baiṭhī̃ thī̃
गला बैठीं थीं
galā baiṭhī̃ thī̃
Presumptive m गला बैठा हूँगा
galā baiṭhā hū̃gā
गला बैठा होगा
galā baiṭhā hogā
गला बैठा होगा
galā baiṭhā hogā
गला बैठे होंगे
galā baiṭhe hoṅge
गला बैठे होगे
galā baiṭhe hoge
गला बैठे होंगे
galā baiṭhe hoṅge
f गला बैठी हूँगा
galā baiṭhī hū̃gā
गला बैठी होगा
galā baiṭhī hogā
गला बैठी होगा
galā baiṭhī hogā
गला बैठीं होंगे
galā baiṭhī̃ hoṅge
गला बैठीं होगे
galā baiṭhī̃ hoge
गला बैठीं होंगे
galā baiṭhī̃ hoṅge
Subjunctive m गला बैठा हूँ
galā baiṭhā hū̃
गला बैठा हो
galā baiṭhā ho
गला बैठा हो
galā baiṭhā ho
गला बैठे हों
galā baiṭhe hõ
गला बैठे हो
galā baiṭhe ho
गला बैठे हों
galā baiṭhe hõ
f गला बैठी हूँ
galā baiṭhī hū̃
गला बैठी हो
galā baiṭhī ho
गला बैठी हो
galā baiṭhī ho
गला बैठीं हों
galā baiṭhī̃ hõ
गला बैठीं हो
galā baiṭhī̃ ho
गला बैठीं हों
galā baiṭhī̃ hõ
Imperfective
Present m गला बैठता
galā baiṭhtā
गला बैठता
galā baiṭhtā
गला बैठता
galā baiṭhtā
गला बैठते
galā baiṭhte
गला बैठते
galā baiṭhte
गला बैठते
galā baiṭhte
f गला बैठती
galā baiṭhtī
गला बैठती
galā baiṭhtī
गला बैठती
galā baiṭhtī
गला बैठतीं
galā baiṭhtī̃
गला बैठतीं
galā baiṭhtī̃
गला बैठतीं
galā baiṭhtī̃
Present m गला बैठता हूँ
galā baiṭhtā hū̃
गला बैठता है
galā baiṭhtā hai
गला बैठता है
galā baiṭhtā hai
गला बैठते हैं
galā baiṭhte ha͠i
गला बैठते हो
galā baiṭhte ho
गला बैठते हैं
galā baiṭhte ha͠i
f गला बैठती हूँ
galā baiṭhtī hū̃
गला बैठती है
galā baiṭhtī hai
गला बैठती है
galā baiṭhtī hai
गला बैठतीं हैं
galā baiṭhtī̃ ha͠i
गला बैठतीं हो
galā baiṭhtī̃ ho
गला बैठतीं हैं
galā baiṭhtī̃ ha͠i
Past m गला बैठता था
galā baiṭhtā thā
गला बैठता था
galā baiṭhtā thā
गला बैठता था
galā baiṭhtā thā
गला बैठते थे
galā baiṭhte the
गला बैठते थे
galā baiṭhte the
गला बैठते थे
galā baiṭhte the
f गला बैठती थी
galā baiṭhtī thī
गला बैठती थी
galā baiṭhtī thī
गला बैठती थी
galā baiṭhtī thī
गला बैठतीं थीं
galā baiṭhtī̃ thī̃
गला बैठतीं थीं
galā baiṭhtī̃ thī̃
गला बैठतीं थीं
galā baiṭhtī̃ thī̃
Presumptive m गला बैठता हूँगा
galā baiṭhtā hū̃gā
गला बैठता होगा
galā baiṭhtā hogā
गला बैठता होगा
galā baiṭhtā hogā
गला बैठते होंगे
galā baiṭhte hoṅge
गला बैठते होगे
galā baiṭhte hoge
गला बैठते होंगे
galā baiṭhte hoṅge
f गला बैठती हूँगी
galā baiṭhtī hū̃gī
गला बैठती होगी
galā baiṭhtī hogī
गला बैठती होगी
galā baiṭhtī hogī
गला बैठतीं होंगीं
galā baiṭhtī̃ hoṅgī̃
गला बैठतीं होगीं
galā baiṭhtī̃ hogī̃
गला बैठतीं होंगीं
galā baiṭhtī̃ hoṅgī̃
Subjunctive m गला बैठता हूँ
galā baiṭhtā hū̃
गला बैठता हो
galā baiṭhtā ho
गला बैठता हो
galā baiṭhtā ho
गला बैठते हों
galā baiṭhte hõ
गला बैठते हो
galā baiṭhte ho
गला बैठते हों
galā baiṭhte hõ
f गला बैठती हूँ
galā baiṭhtī hū̃
गला बैठती हो
galā baiṭhtī ho
गला बैठती हो
galā baiṭhtī ho
गला बैठतीं हों
galā baiṭhtī̃ hõ
गला बैठतीं हो
galā baiṭhtī̃ ho
गला बैठतीं हों
galā baiṭhtī̃ hõ
Continuous
Present m गला बैठ रहा हूँ
galā baiṭh rahā hū̃
गला बैठ रहा है
galā baiṭh rahā hai
गला बैठ रहा है
galā baiṭh rahā hai
गला बैठ रहे हैं
galā baiṭh rahe ha͠i
गला बैठ रहे हो
galā baiṭh rahe ho
गला बैठ रहे हैं
galā baiṭh rahe ha͠i
f गला बैठ रही हूँ
galā baiṭh rahī hū̃
गला बैठ रही है
galā baiṭh rahī hai
गला बैठ रही है
galā baiṭh rahī hai
गला बैठ रहीं हैं
galā baiṭh rahī̃ ha͠i
गला बैठ रहीं हो
galā baiṭh rahī̃ ho
गला बैठ रहीं हैं
galā baiṭh rahī̃ ha͠i
Past m गला बैठ रहा था
galā baiṭh rahā thā
गला बैठ रहा था
galā baiṭh rahā thā
गला बैठ रहा था
galā baiṭh rahā thā
गला बैठ रहे थे
galā baiṭh rahe the
गला बैठ रहे थे
galā baiṭh rahe the
गला बैठ रहे थे
galā baiṭh rahe the
f गला बैठ रही थी
galā baiṭh rahī thī
गला बैठ रही थी
galā baiṭh rahī thī
गला बैठ रही थी
galā baiṭh rahī thī
गला बैठ रहीं थीं
galā baiṭh rahī̃ thī̃
गला बैठ रहीं थीं
galā baiṭh rahī̃ thī̃
गला बैठ रहीं थीं
galā baiṭh rahī̃ thī̃
Presumptive m गला बैठ रहा हूँगा
galā baiṭh rahā hū̃gā
गला बैठ रहा होगा
galā baiṭh rahā hogā
गला बैठ रहा होगा
galā baiṭh rahā hogā
गला बैठ रहे होंगे
galā baiṭh rahe hoṅge
गला बैठ रहे होगे
galā baiṭh rahe hoge
गला बैठ रहे होंगे
galā baiṭh rahe hoṅge
f गला बैठ रही हूँगा
galā baiṭh rahī hū̃gā
गला बैठ रही होगा
galā baiṭh rahī hogā
गला बैठ रही होगा
galā baiṭh rahī hogā
गला बैठ रहीं होंगे
galā baiṭh rahī̃ hoṅge
गला बैठ रहीं होगे
galā baiṭh rahī̃ hoge
गला बैठ रहीं होंगे
galā baiṭh rahī̃ hoṅge
Subjunctive m गला बैठ रहा हूँ
galā baiṭh rahā hū̃
गला बैठ रहा हो
galā baiṭh rahā ho
गला बैठ रहा हो
galā baiṭh rahā ho
गला बैठ रहे हों
galā baiṭh rahe hõ
गला बैठ रहे हो
galā baiṭh rahe ho
गला बैठ रहे हों
galā baiṭh rahe hõ
f गला बैठ रही हूँ
galā baiṭh rahī hū̃
गला बैठ रही हो
galā baiṭh rahī ho
गला बैठ रही हो
galā baiṭh rahī ho
गला बैठ रहीं हों
galā baiṭh rahī̃ hõ
गला बैठ रहीं हो
galā baiṭh rahī̃ ho
गला बैठ रहीं हों
galā baiṭh rahī̃ hõ
Non-aspectual
Subjunctive गला बैठूँ
galā baiṭhū̃
गला बैठे
galā baiṭhe
गला बैठे
galā baiṭhe
गला बैठें
galā baiṭhẽ
गला बैठो
galā baiṭho
गला बैठें
galā baiṭhẽ
Future m गला बैठूँगा
galā baiṭhū̃gā
गला बैठेगा
galā baiṭhegā
गला बैठेगा
galā baiṭhegā
गला बैठेंगे
galā baiṭheṅge
गला बैठोगे
galā baiṭhoge
गला बैठेंगे
galā baiṭheṅge
f गला बैठूँगी
galā baiṭhū̃gī
गला बैठेगी
galā baiṭhegī
गला बैठेगी
galā baiṭhegī
गला बैठेंगी
galā baiṭheṅgī
गला बैठोगी
galā baiṭhogī
गला बैठेंगी
galā baiṭheṅgī
Imperative गला बैठ
galā baiṭh
गला बैठो
galā baiṭho
गला बैठिये / गला बैठिए
गला बैठियेगा / गला बैठिएगा

galā baiṭhiye / galā baiṭhie
galā baiṭhiyegā / galā baiṭhiegā