nunua

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to: navigation, search

Swahili[edit]

Verb[edit]

-nunua (infinitive kununua)

  1. to buy

Conjugation[edit]

Conjugation of -nunua
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kununua kutonunua
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative nunua nunueni
Habitual hununua
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilinunua
nalinunua
tulinunua
twalinunua
ulinunua
walinunua
mlinunua
mwalinunua
alinunua walinunua ulinunua ilinunua lilinunua yalinunua kilinunua vilinunua ilinunua zilinunua ulinunua kulinunua palinunua mulinunua
Relative nilionunua
nalionunua
tulionunua
twalionunua
ulionunua
walionunua
mlionunua
mwalionunua
alionunua walionunua ulionunua ilionunua lilionunua yalionunua kilionunua vilionunua ilionunua zilionunua ulionunua kulionunua palionunua mulionunua
Negative sikununua hatukununua hukununua hamkununua hakununua hawakununua haukununua haikununua halikununua hayakununua hakikununua havikununua haikununua hazikununua haukununua hakukununua hapakununua hamukununua
Present
Positive ninanunua
nanunua
tunanunua unanunua mnanunua ananunua wananunua unanunua inanunua linanunua yananunua kinanunua vinanunua inanunua zinanunua unanunua kunanunua pananunua munanunua
Relative ninaonunua
naonunua
tunaonunua unaonunua mnaonunua anaonunua wanaonunua unaonunua inaonunua linaonunua yanaonunua kinaonunua vinaonunua inaonunua zinaonunua unaonunua kunaonunua panaonunua munaonunua
Negative sinunui hatununui hununui hamnunui hanunui hawanunui haununui hainunui halinunui hayanunui hakinunui havinunui hainunui hazinunui haununui hakununui hapanunui hamununui
Future
Positive nitanunua tutanunua utanunua mtanunua atanunua watanunua utanunua itanunua litanunua yatanunua kitanunua vitanunua itanunua zitanunua utanunua kutanunua patanunua mutanunua
Relative nitakaonunua tutakaonunua utakaonunua mtakaonunua atakaonunua watakaonunua utakaonunua itakaonunua litakaonunua yatakaonunua kitakaonunua vitakaonunua itakaonunua zitakaonunua utakaonunua kutakaonunua patakaonunua mutakaonunua
Negative sitanunua hatutanunua hutanunua hamtanunua hatanunua hawatanunua hautanunua haitanunua halitanunua hayatanunua hakitanunua havitanunua haitanunua hazitanunua hautanunua hakutanunua hapatanunua hamutanunua
Subjunctive
Positive ninunue tununue ununue mnunue anunue wanunue ununue inunue linunue yanunue kinunue vinunue inunue zinunue ununue kununue panunue mununue
Negative nisinunue tusinunue usinunue msinunue asinunue wasinunue usinunue isinunue lisinunue yasinunue kisinunue visinunue isinunue zisinunue usinunue kusinunue pasinunue musinunue
Present Conditional
Positive ningenunua tungenunua ungenunua mngenunua angenunua wangenunua ungenunua ingenunua lingenunua yangenunua kingenunua vingenunua ingenunua zingenunua ungenunua kungenunua pangenunua mungenunua
Negative nisingenunua
singenunua
tusingenunua
hatungenunua
usingenunua
hungenunua
msingenunua
hamngenunua
asingenunua
hangenunua
wasingenunua
hawangenunua
usingenunua
haungenunua
isingenunua
haingenunua
lisingenunua
halingenunua
yasingenunua
hayangenunua
kisingenunua
hakingenunua
visingenunua
havingenunua
isingenunua
haingenunua
zisingenunua
hazingenunua
usingenunua
haungenunua
kusingenunua
hakungenunua
pasingenunua
hapangenunua
musingenunua
hamungenunua
Past Conditional
Positive ningalinunua tungalinunua ungalinunua mngalinunua angalinunua wangalinunua ungalinunua ingalinunua lingalinunua yangalinunua kingalinunua vingalinunua ingalinunua zingalinunua ungalinunua kungalinunua pangalinunua mungalinunua
Negative nisingalinunua
singalinunua
tusingalinunua
hatungalinunua
usingalinunua
hungalinunua
msingalinunua
hamngalinunua
asingalinunua
hangalinunua
wasingalinunua
hawangalinunua
usingalinunua
haungalinunua
isingalinunua
haingalinunua
lisingalinunua
halingalinunua
yasingalinunua
hayangalinunua
kisingalinunua
hakingalinunua
visingalinunua
havingalinunua
isingalinunua
haingalinunua
zisingalinunua
hazingalinunua
usingalinunua
haungalinunua
kusingalinunua
hakungalinunua
pasingalinunua
hapangalinunua
musingalinunua
hamungalinunua
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelinunua tungelinunua ungelinunua mngelinunua angelinunua wangelinunua ungelinunua ingelinunua lingelinunua yangelinunua kingelinunua vingelinunua ingelinunua zingelinunua ungelinunua kungelinunua pangelinunua mungelinunua
General Relative
Positive ninunuao tununuao ununuao mnunuao anunuao wanunuao ununuao inunuao linunuao yanunuao kinunuao vinunuao inunuao zinunuao ununuao kununuao panunuao mununuao
Negative nisionunua tusionunua usionunua msionunua asionunua wasionunua usionunua isionunua lisionunua yasionunua kisionunua visionunua isionunua zisionunua usionunua kusionunua pasionunua musionunua
Gnomic
Positive nanunua twanunua wanunua mwanunua anunua wanunua wanunua yanunua lanunua yanunua chanunua vyanunua yanunua zanunua wanunua kwanunua panunua mwanunua
Perfect
Positive nimenunua tumenunua umenunua mmenunua amenunua wamenunua umenunua imenunua limenunua yamenunua kimenunua vimenunua imenunua zimenunua umenunua kumenunua pamenunua mumenunua
"Already"
Positive nimeshanunua tumeshanunua umeshanunua mmeshanunua ameshanunua wameshanunua umeshanunua imeshanunua limeshanunua yameshanunua kimeshanunua vimeshanunua imeshanunua zimeshanunua umeshanunua kumeshanunua pameshanunua mumeshanunua
"Not yet"
Negative sijanunua hatujanunua hujanunua hamjanunua hajanunua hawajanunua haujanunua haijanunua halijanunua hayajanunua hakijanunua havijanunua haijanunua hazijanunua haujanunua hakujanunua hapajanunua hamujanunua
"If/When"
Positive nikinunua tukinunua ukinunua mkinunua akinunua wakinunua ukinunua ikinunua likinunua yakinunua kikinunua vikinunua ikinunua zikinunua ukinunua kukinunua pakinunua mukinunua
"If not"
Negative nisiponunua tusiponunua usiponunua msiponunua asiponunua wasiponunua usiponunua isiponunua lisiponunua yasiponunua kisiponunua visiponunua isiponunua zisiponunua usiponunua kusiponunua pasiponunua musiponunua
Consecutive
Positive nikanunua tukanunua ukanunua mkanunua akanunua wakanunua ukanunua ikanunua likanunua yakanunua kikanunua vikanunua ikanunua zikanunua ukanunua kukanunua pakanunua mukanunua
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords, relative concords can agree with all noun classes, and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.

Derived terms[edit]