fuliwa

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to: navigation, search

Swahili[edit]

Etymology[edit]

From -fua +‎ -liwa

Verb[edit]

-fuliwa (infinitive kufuliwa)

  1. to be forged
  2. to be laundered

Conjugation[edit]

Conjugation of -fuliwa
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kufuliwa kutofuliwa
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative fuliwa fuliweni
Habitual hufuliwa
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilifuliwa
nalifuliwa
tulifuliwa
twalifuliwa
ulifuliwa
walifuliwa
mlifuliwa
mwalifuliwa
alifuliwa walifuliwa ulifuliwa ilifuliwa lilifuliwa yalifuliwa kilifuliwa vilifuliwa ilifuliwa zilifuliwa ulifuliwa kulifuliwa palifuliwa mulifuliwa
Relative niliofuliwa
naliofuliwa
tuliofuliwa
twaliofuliwa
uliofuliwa
waliofuliwa
mliofuliwa
mwaliofuliwa
aliofuliwa waliofuliwa uliofuliwa iliofuliwa liliofuliwa yaliofuliwa kiliofuliwa viliofuliwa iliofuliwa ziliofuliwa uliofuliwa kuliofuliwa paliofuliwa muliofuliwa
Negative sikufuliwa hatukufuliwa hukufuliwa hamkufuliwa hakufuliwa hawakufuliwa haukufuliwa haikufuliwa halikufuliwa hayakufuliwa hakikufuliwa havikufuliwa haikufuliwa hazikufuliwa haukufuliwa hakukufuliwa hapakufuliwa hamukufuliwa
Present
Positive ninafuliwa
nafuliwa
tunafuliwa unafuliwa mnafuliwa anafuliwa wanafuliwa unafuliwa inafuliwa linafuliwa yanafuliwa kinafuliwa vinafuliwa inafuliwa zinafuliwa unafuliwa kunafuliwa panafuliwa munafuliwa
Relative ninaofuliwa
naofuliwa
tunaofuliwa unaofuliwa mnaofuliwa anaofuliwa wanaofuliwa unaofuliwa inaofuliwa linaofuliwa yanaofuliwa kinaofuliwa vinaofuliwa inaofuliwa zinaofuliwa unaofuliwa kunaofuliwa panaofuliwa munaofuliwa
Negative sifuliwi hatufuliwi hufuliwi hamfuliwi hafuliwi hawafuliwi haufuliwi haifuliwi halifuliwi hayafuliwi hakifuliwi havifuliwi haifuliwi hazifuliwi haufuliwi hakufuliwi hapafuliwi hamufuliwi
Future
Positive nitafuliwa tutafuliwa utafuliwa mtafuliwa atafuliwa watafuliwa utafuliwa itafuliwa litafuliwa yatafuliwa kitafuliwa vitafuliwa itafuliwa zitafuliwa utafuliwa kutafuliwa patafuliwa mutafuliwa
Relative nitakaofuliwa tutakaofuliwa utakaofuliwa mtakaofuliwa atakaofuliwa watakaofuliwa utakaofuliwa itakaofuliwa litakaofuliwa yatakaofuliwa kitakaofuliwa vitakaofuliwa itakaofuliwa zitakaofuliwa utakaofuliwa kutakaofuliwa patakaofuliwa mutakaofuliwa
Negative sitafuliwa hatutafuliwa hutafuliwa hamtafuliwa hatafuliwa hawatafuliwa hautafuliwa haitafuliwa halitafuliwa hayatafuliwa hakitafuliwa havitafuliwa haitafuliwa hazitafuliwa hautafuliwa hakutafuliwa hapatafuliwa hamutafuliwa
Subjunctive
Positive nifuliwe tufuliwe ufuliwe mfuliwe afuliwe wafuliwe ufuliwe ifuliwe lifuliwe yafuliwe kifuliwe vifuliwe ifuliwe zifuliwe ufuliwe kufuliwe pafuliwe mufuliwe
Negative nisifuliwe tusifuliwe usifuliwe msifuliwe asifuliwe wasifuliwe usifuliwe isifuliwe lisifuliwe yasifuliwe kisifuliwe visifuliwe isifuliwe zisifuliwe usifuliwe kusifuliwe pasifuliwe musifuliwe
Present Conditional
Positive ningefuliwa tungefuliwa ungefuliwa mngefuliwa angefuliwa wangefuliwa ungefuliwa ingefuliwa lingefuliwa yangefuliwa kingefuliwa vingefuliwa ingefuliwa zingefuliwa ungefuliwa kungefuliwa pangefuliwa mungefuliwa
Negative nisingefuliwa
singefuliwa
tusingefuliwa
hatungefuliwa
usingefuliwa
hungefuliwa
msingefuliwa
hamngefuliwa
asingefuliwa
hangefuliwa
wasingefuliwa
hawangefuliwa
usingefuliwa
haungefuliwa
isingefuliwa
haingefuliwa
lisingefuliwa
halingefuliwa
yasingefuliwa
hayangefuliwa
kisingefuliwa
hakingefuliwa
visingefuliwa
havingefuliwa
isingefuliwa
haingefuliwa
zisingefuliwa
hazingefuliwa
usingefuliwa
haungefuliwa
kusingefuliwa
hakungefuliwa
pasingefuliwa
hapangefuliwa
musingefuliwa
hamungefuliwa
Past Conditional
Positive ningalifuliwa tungalifuliwa ungalifuliwa mngalifuliwa angalifuliwa wangalifuliwa ungalifuliwa ingalifuliwa lingalifuliwa yangalifuliwa kingalifuliwa vingalifuliwa ingalifuliwa zingalifuliwa ungalifuliwa kungalifuliwa pangalifuliwa mungalifuliwa
Negative nisingalifuliwa
singalifuliwa
tusingalifuliwa
hatungalifuliwa
usingalifuliwa
hungalifuliwa
msingalifuliwa
hamngalifuliwa
asingalifuliwa
hangalifuliwa
wasingalifuliwa
hawangalifuliwa
usingalifuliwa
haungalifuliwa
isingalifuliwa
haingalifuliwa
lisingalifuliwa
halingalifuliwa
yasingalifuliwa
hayangalifuliwa
kisingalifuliwa
hakingalifuliwa
visingalifuliwa
havingalifuliwa
isingalifuliwa
haingalifuliwa
zisingalifuliwa
hazingalifuliwa
usingalifuliwa
haungalifuliwa
kusingalifuliwa
hakungalifuliwa
pasingalifuliwa
hapangalifuliwa
musingalifuliwa
hamungalifuliwa
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelifuliwa tungelifuliwa ungelifuliwa mngelifuliwa angelifuliwa wangelifuliwa ungelifuliwa ingelifuliwa lingelifuliwa yangelifuliwa kingelifuliwa vingelifuliwa ingelifuliwa zingelifuliwa ungelifuliwa kungelifuliwa pangelifuliwa mungelifuliwa
General Relative
Positive nifuliwao tufuliwao ufuliwao mfuliwao afuliwao wafuliwao ufuliwao ifuliwao lifuliwao yafuliwao kifuliwao vifuliwao ifuliwao zifuliwao ufuliwao kufuliwao pafuliwao mufuliwao
Negative nisiofuliwa tusiofuliwa usiofuliwa msiofuliwa asiofuliwa wasiofuliwa usiofuliwa isiofuliwa lisiofuliwa yasiofuliwa kisiofuliwa visiofuliwa isiofuliwa zisiofuliwa usiofuliwa kusiofuliwa pasiofuliwa musiofuliwa
Gnomic
Positive nafuliwa twafuliwa wafuliwa mwafuliwa afuliwa wafuliwa wafuliwa yafuliwa lafuliwa yafuliwa chafuliwa vyafuliwa yafuliwa zafuliwa wafuliwa kwafuliwa pafuliwa mwafuliwa
Perfect
Positive nimefuliwa tumefuliwa umefuliwa mmefuliwa amefuliwa wamefuliwa umefuliwa imefuliwa limefuliwa yamefuliwa kimefuliwa vimefuliwa imefuliwa zimefuliwa umefuliwa kumefuliwa pamefuliwa mumefuliwa
"Already"
Positive nimeshafuliwa tumeshafuliwa umeshafuliwa mmeshafuliwa ameshafuliwa wameshafuliwa umeshafuliwa imeshafuliwa limeshafuliwa yameshafuliwa kimeshafuliwa vimeshafuliwa imeshafuliwa zimeshafuliwa umeshafuliwa kumeshafuliwa pameshafuliwa mumeshafuliwa
"Not yet"
Negative sijafuliwa hatujafuliwa hujafuliwa hamjafuliwa hajafuliwa hawajafuliwa haujafuliwa haijafuliwa halijafuliwa hayajafuliwa hakijafuliwa havijafuliwa haijafuliwa hazijafuliwa haujafuliwa hakujafuliwa hapajafuliwa hamujafuliwa
"If/When"
Positive nikifuliwa tukifuliwa ukifuliwa mkifuliwa akifuliwa wakifuliwa ukifuliwa ikifuliwa likifuliwa yakifuliwa kikifuliwa vikifuliwa ikifuliwa zikifuliwa ukifuliwa kukifuliwa pakifuliwa mukifuliwa
"If not"
Negative nisipofuliwa tusipofuliwa usipofuliwa msipofuliwa asipofuliwa wasipofuliwa usipofuliwa isipofuliwa lisipofuliwa yasipofuliwa kisipofuliwa visipofuliwa isipofuliwa zisipofuliwa usipofuliwa kusipofuliwa pasipofuliwa musipofuliwa
Consecutive
Positive nikafuliwa tukafuliwa ukafuliwa mkafuliwa akafuliwa wakafuliwa ukafuliwa ikafuliwa likafuliwa yakafuliwa kikafuliwa vikafuliwa ikafuliwa zikafuliwa ukafuliwa kukafuliwa pakafuliwa mukafuliwa
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords, relative concords can agree with all noun classes, and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.