zaliwa

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to: navigation, search

Swahili[edit]

Verb[edit]

-zaliwa (infinitive kuzaliwa)

  1. Passive form of -zaa: be born

Conjugation[edit]

Conjugation of -zaliwa
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kuzaliwa kutozaliwa
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative zaliwa zaliweni
Habitual huzaliwa
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilizaliwa
nalizaliwa
tulizaliwa
twalizaliwa
ulizaliwa
walizaliwa
mlizaliwa
mwalizaliwa
alizaliwa walizaliwa ulizaliwa ilizaliwa lilizaliwa yalizaliwa kilizaliwa vilizaliwa ilizaliwa zilizaliwa ulizaliwa kulizaliwa palizaliwa mulizaliwa
Relative niliozaliwa
naliozaliwa
tuliozaliwa
twaliozaliwa
uliozaliwa
waliozaliwa
mliozaliwa
mwaliozaliwa
aliozaliwa waliozaliwa uliozaliwa iliozaliwa liliozaliwa yaliozaliwa kiliozaliwa viliozaliwa iliozaliwa ziliozaliwa uliozaliwa kuliozaliwa paliozaliwa muliozaliwa
Negative sikuzaliwa hatukuzaliwa hukuzaliwa hamkuzaliwa hakuzaliwa hawakuzaliwa haukuzaliwa haikuzaliwa halikuzaliwa hayakuzaliwa hakikuzaliwa havikuzaliwa haikuzaliwa hazikuzaliwa haukuzaliwa hakukuzaliwa hapakuzaliwa hamukuzaliwa
Present
Positive ninazaliwa
nazaliwa
tunazaliwa unazaliwa mnazaliwa anazaliwa wanazaliwa unazaliwa inazaliwa linazaliwa yanazaliwa kinazaliwa vinazaliwa inazaliwa zinazaliwa unazaliwa kunazaliwa panazaliwa munazaliwa
Relative ninaozaliwa
naozaliwa
tunaozaliwa unaozaliwa mnaozaliwa anaozaliwa wanaozaliwa unaozaliwa inaozaliwa linaozaliwa yanaozaliwa kinaozaliwa vinaozaliwa inaozaliwa zinaozaliwa unaozaliwa kunaozaliwa panaozaliwa munaozaliwa
Negative sizaliwi hatuzaliwi huzaliwi hamzaliwi hazaliwi hawazaliwi hauzaliwi haizaliwi halizaliwi hayazaliwi hakizaliwi havizaliwi haizaliwi hazizaliwi hauzaliwi hakuzaliwi hapazaliwi hamuzaliwi
Future
Positive nitazaliwa tutazaliwa utazaliwa mtazaliwa atazaliwa watazaliwa utazaliwa itazaliwa litazaliwa yatazaliwa kitazaliwa vitazaliwa itazaliwa zitazaliwa utazaliwa kutazaliwa patazaliwa mutazaliwa
Relative nitakaozaliwa tutakaozaliwa utakaozaliwa mtakaozaliwa atakaozaliwa watakaozaliwa utakaozaliwa itakaozaliwa litakaozaliwa yatakaozaliwa kitakaozaliwa vitakaozaliwa itakaozaliwa zitakaozaliwa utakaozaliwa kutakaozaliwa patakaozaliwa mutakaozaliwa
Negative sitazaliwa hatutazaliwa hutazaliwa hamtazaliwa hatazaliwa hawatazaliwa hautazaliwa haitazaliwa halitazaliwa hayatazaliwa hakitazaliwa havitazaliwa haitazaliwa hazitazaliwa hautazaliwa hakutazaliwa hapatazaliwa hamutazaliwa
Subjunctive
Positive nizaliwe tuzaliwe uzaliwe mzaliwe azaliwe wazaliwe uzaliwe izaliwe lizaliwe yazaliwe kizaliwe vizaliwe izaliwe zizaliwe uzaliwe kuzaliwe pazaliwe muzaliwe
Negative nisizaliwe tusizaliwe usizaliwe msizaliwe asizaliwe wasizaliwe usizaliwe isizaliwe lisizaliwe yasizaliwe kisizaliwe visizaliwe isizaliwe zisizaliwe usizaliwe kusizaliwe pasizaliwe musizaliwe
Present Conditional
Positive ningezaliwa tungezaliwa ungezaliwa mngezaliwa angezaliwa wangezaliwa ungezaliwa ingezaliwa lingezaliwa yangezaliwa kingezaliwa vingezaliwa ingezaliwa zingezaliwa ungezaliwa kungezaliwa pangezaliwa mungezaliwa
Negative nisingezaliwa
singezaliwa
tusingezaliwa
hatungezaliwa
usingezaliwa
hungezaliwa
msingezaliwa
hamngezaliwa
asingezaliwa
hangezaliwa
wasingezaliwa
hawangezaliwa
usingezaliwa
haungezaliwa
isingezaliwa
haingezaliwa
lisingezaliwa
halingezaliwa
yasingezaliwa
hayangezaliwa
kisingezaliwa
hakingezaliwa
visingezaliwa
havingezaliwa
isingezaliwa
haingezaliwa
zisingezaliwa
hazingezaliwa
usingezaliwa
haungezaliwa
kusingezaliwa
hakungezaliwa
pasingezaliwa
hapangezaliwa
musingezaliwa
hamungezaliwa
Past Conditional
Positive ningalizaliwa tungalizaliwa ungalizaliwa mngalizaliwa angalizaliwa wangalizaliwa ungalizaliwa ingalizaliwa lingalizaliwa yangalizaliwa kingalizaliwa vingalizaliwa ingalizaliwa zingalizaliwa ungalizaliwa kungalizaliwa pangalizaliwa mungalizaliwa
Negative nisingalizaliwa
singalizaliwa
tusingalizaliwa
hatungalizaliwa
usingalizaliwa
hungalizaliwa
msingalizaliwa
hamngalizaliwa
asingalizaliwa
hangalizaliwa
wasingalizaliwa
hawangalizaliwa
usingalizaliwa
haungalizaliwa
isingalizaliwa
haingalizaliwa
lisingalizaliwa
halingalizaliwa
yasingalizaliwa
hayangalizaliwa
kisingalizaliwa
hakingalizaliwa
visingalizaliwa
havingalizaliwa
isingalizaliwa
haingalizaliwa
zisingalizaliwa
hazingalizaliwa
usingalizaliwa
haungalizaliwa
kusingalizaliwa
hakungalizaliwa
pasingalizaliwa
hapangalizaliwa
musingalizaliwa
hamungalizaliwa
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelizaliwa tungelizaliwa ungelizaliwa mngelizaliwa angelizaliwa wangelizaliwa ungelizaliwa ingelizaliwa lingelizaliwa yangelizaliwa kingelizaliwa vingelizaliwa ingelizaliwa zingelizaliwa ungelizaliwa kungelizaliwa pangelizaliwa mungelizaliwa
General Relative
Positive nizaliwao tuzaliwao uzaliwao mzaliwao azaliwao wazaliwao uzaliwao izaliwao lizaliwao yazaliwao kizaliwao vizaliwao izaliwao zizaliwao uzaliwao kuzaliwao pazaliwao muzaliwao
Negative nisiozaliwa tusiozaliwa usiozaliwa msiozaliwa asiozaliwa wasiozaliwa usiozaliwa isiozaliwa lisiozaliwa yasiozaliwa kisiozaliwa visiozaliwa isiozaliwa zisiozaliwa usiozaliwa kusiozaliwa pasiozaliwa musiozaliwa
Gnomic
Positive nazaliwa twazaliwa wazaliwa mwazaliwa azaliwa wazaliwa wazaliwa yazaliwa lazaliwa yazaliwa chazaliwa vyazaliwa yazaliwa zazaliwa wazaliwa kwazaliwa pazaliwa mwazaliwa
Perfect
Positive nimezaliwa tumezaliwa umezaliwa mmezaliwa amezaliwa wamezaliwa umezaliwa imezaliwa limezaliwa yamezaliwa kimezaliwa vimezaliwa imezaliwa zimezaliwa umezaliwa kumezaliwa pamezaliwa mumezaliwa
"Already"
Positive nimeshazaliwa tumeshazaliwa umeshazaliwa mmeshazaliwa ameshazaliwa wameshazaliwa umeshazaliwa imeshazaliwa limeshazaliwa yameshazaliwa kimeshazaliwa vimeshazaliwa imeshazaliwa zimeshazaliwa umeshazaliwa kumeshazaliwa pameshazaliwa mumeshazaliwa
"Not yet"
Negative sijazaliwa hatujazaliwa hujazaliwa hamjazaliwa hajazaliwa hawajazaliwa haujazaliwa haijazaliwa halijazaliwa hayajazaliwa hakijazaliwa havijazaliwa haijazaliwa hazijazaliwa haujazaliwa hakujazaliwa hapajazaliwa hamujazaliwa
"If/When"
Positive nikizaliwa tukizaliwa ukizaliwa mkizaliwa akizaliwa wakizaliwa ukizaliwa ikizaliwa likizaliwa yakizaliwa kikizaliwa vikizaliwa ikizaliwa zikizaliwa ukizaliwa kukizaliwa pakizaliwa mukizaliwa
"If not"
Negative nisipozaliwa tusipozaliwa usipozaliwa msipozaliwa asipozaliwa wasipozaliwa usipozaliwa isipozaliwa lisipozaliwa yasipozaliwa kisipozaliwa visipozaliwa isipozaliwa zisipozaliwa usipozaliwa kusipozaliwa pasipozaliwa musipozaliwa
Consecutive
Positive nikazaliwa tukazaliwa ukazaliwa mkazaliwa akazaliwa wakazaliwa ukazaliwa ikazaliwa likazaliwa yakazaliwa kikazaliwa vikazaliwa ikazaliwa zikazaliwa ukazaliwa kukazaliwa pakazaliwa mukazaliwa
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords, relative concords can agree with all noun classes, and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.