tumia

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to: navigation, search

Finnish[edit]

Noun[edit]

tumia

  1. Partitive plural form of tuma.

Anagrams[edit]


Swahili[edit]

Verb[edit]

-tumia (infinitive kutumia)

  1. to use

Conjugation[edit]

Conjugation of -tumia
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kutumia kutotumia
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative tumia tumieni
Habitual hutumia
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilitumia
nalitumia
tulitumia
twalitumia
ulitumia
walitumia
mlitumia
mwalitumia
alitumia walitumia ulitumia ilitumia lilitumia yalitumia kilitumia vilitumia ilitumia zilitumia ulitumia kulitumia palitumia mulitumia
Relative niliotumia
naliotumia
tuliotumia
twaliotumia
uliotumia
waliotumia
mliotumia
mwaliotumia
aliotumia waliotumia uliotumia iliotumia liliotumia yaliotumia kiliotumia viliotumia iliotumia ziliotumia uliotumia kuliotumia paliotumia muliotumia
Negative sikutumia hatukutumia hukutumia hamkutumia hakutumia hawakutumia haukutumia haikutumia halikutumia hayakutumia hakikutumia havikutumia haikutumia hazikutumia haukutumia hakukutumia hapakutumia hamukutumia
Present
Positive ninatumia
natumia
tunatumia unatumia mnatumia anatumia wanatumia unatumia inatumia linatumia yanatumia kinatumia vinatumia inatumia zinatumia unatumia kunatumia panatumia munatumia
Relative ninaotumia
naotumia
tunaotumia unaotumia mnaotumia anaotumia wanaotumia unaotumia inaotumia linaotumia yanaotumia kinaotumia vinaotumia inaotumia zinaotumia unaotumia kunaotumia panaotumia munaotumia
Negative situmii hatutumii hutumii hamtumii hatumii hawatumii hautumii haitumii halitumii hayatumii hakitumii havitumii haitumii hazitumii hautumii hakutumii hapatumii hamutumii
Future
Positive nitatumia tutatumia utatumia mtatumia atatumia watatumia utatumia itatumia litatumia yatatumia kitatumia vitatumia itatumia zitatumia utatumia kutatumia patatumia mutatumia
Relative nitakaotumia tutakaotumia utakaotumia mtakaotumia atakaotumia watakaotumia utakaotumia itakaotumia litakaotumia yatakaotumia kitakaotumia vitakaotumia itakaotumia zitakaotumia utakaotumia kutakaotumia patakaotumia mutakaotumia
Negative sitatumia hatutatumia hutatumia hamtatumia hatatumia hawatatumia hautatumia haitatumia halitatumia hayatatumia hakitatumia havitatumia haitatumia hazitatumia hautatumia hakutatumia hapatatumia hamutatumia
Subjunctive
Positive nitumie tutumie utumie mtumie atumie watumie utumie itumie litumie yatumie kitumie vitumie itumie zitumie utumie kutumie patumie mutumie
Negative nisitumie tusitumie usitumie msitumie asitumie wasitumie usitumie isitumie lisitumie yasitumie kisitumie visitumie isitumie zisitumie usitumie kusitumie pasitumie musitumie
Present Conditional
Positive ningetumia tungetumia ungetumia mngetumia angetumia wangetumia ungetumia ingetumia lingetumia yangetumia kingetumia vingetumia ingetumia zingetumia ungetumia kungetumia pangetumia mungetumia
Negative nisingetumia
singetumia
tusingetumia
hatungetumia
usingetumia
hungetumia
msingetumia
hamngetumia
asingetumia
hangetumia
wasingetumia
hawangetumia
usingetumia
haungetumia
isingetumia
haingetumia
lisingetumia
halingetumia
yasingetumia
hayangetumia
kisingetumia
hakingetumia
visingetumia
havingetumia
isingetumia
haingetumia
zisingetumia
hazingetumia
usingetumia
haungetumia
kusingetumia
hakungetumia
pasingetumia
hapangetumia
musingetumia
hamungetumia
Past Conditional
Positive ningalitumia tungalitumia ungalitumia mngalitumia angalitumia wangalitumia ungalitumia ingalitumia lingalitumia yangalitumia kingalitumia vingalitumia ingalitumia zingalitumia ungalitumia kungalitumia pangalitumia mungalitumia
Negative nisingalitumia
singalitumia
tusingalitumia
hatungalitumia
usingalitumia
hungalitumia
msingalitumia
hamngalitumia
asingalitumia
hangalitumia
wasingalitumia
hawangalitumia
usingalitumia
haungalitumia
isingalitumia
haingalitumia
lisingalitumia
halingalitumia
yasingalitumia
hayangalitumia
kisingalitumia
hakingalitumia
visingalitumia
havingalitumia
isingalitumia
haingalitumia
zisingalitumia
hazingalitumia
usingalitumia
haungalitumia
kusingalitumia
hakungalitumia
pasingalitumia
hapangalitumia
musingalitumia
hamungalitumia
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelitumia tungelitumia ungelitumia mngelitumia angelitumia wangelitumia ungelitumia ingelitumia lingelitumia yangelitumia kingelitumia vingelitumia ingelitumia zingelitumia ungelitumia kungelitumia pangelitumia mungelitumia
General Relative
Positive nitumiao tutumiao utumiao mtumiao atumiao watumiao utumiao itumiao litumiao yatumiao kitumiao vitumiao itumiao zitumiao utumiao kutumiao patumiao mutumiao
Negative nisiotumia tusiotumia usiotumia msiotumia asiotumia wasiotumia usiotumia isiotumia lisiotumia yasiotumia kisiotumia visiotumia isiotumia zisiotumia usiotumia kusiotumia pasiotumia musiotumia
Gnomic
Positive natumia twatumia watumia mwatumia atumia watumia watumia yatumia latumia yatumia chatumia vyatumia yatumia zatumia watumia kwatumia patumia mwatumia
Perfect
Positive nimetumia tumetumia umetumia mmetumia ametumia wametumia umetumia imetumia limetumia yametumia kimetumia vimetumia imetumia zimetumia umetumia kumetumia pametumia mumetumia
"Already"
Positive nimeshatumia tumeshatumia umeshatumia mmeshatumia ameshatumia wameshatumia umeshatumia imeshatumia limeshatumia yameshatumia kimeshatumia vimeshatumia imeshatumia zimeshatumia umeshatumia kumeshatumia pameshatumia mumeshatumia
"Not yet"
Negative sijatumia hatujatumia hujatumia hamjatumia hajatumia hawajatumia haujatumia haijatumia halijatumia hayajatumia hakijatumia havijatumia haijatumia hazijatumia haujatumia hakujatumia hapajatumia hamujatumia
"If/When"
Positive nikitumia tukitumia ukitumia mkitumia akitumia wakitumia ukitumia ikitumia likitumia yakitumia kikitumia vikitumia ikitumia zikitumia ukitumia kukitumia pakitumia mukitumia
"If not"
Negative nisipotumia tusipotumia usipotumia msipotumia asipotumia wasipotumia usipotumia isipotumia lisipotumia yasipotumia kisipotumia visipotumia isipotumia zisipotumia usipotumia kusipotumia pasipotumia musipotumia
Consecutive
Positive nikatumia tukatumia ukatumia mkatumia akatumia wakatumia ukatumia ikatumia likatumia yakatumia kikatumia vikatumia ikatumia zikatumia ukatumia kukatumia pakatumia mukatumia
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords, relative concords can agree with all noun classes, and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.

Derived terms[edit]