vuna

Definition from Wiktionary, the free dictionary
Jump to navigation Jump to search

Phuthi[edit]

Etymology[edit]

From Proto-Nguni [Term?], from Proto-Bantu *-búna.

Verb[edit]

-vúna

  1. to harvest

Inflection[edit]

This verb needs an inflection-table template.


Serbo-Croatian[edit]

Etymology[edit]

From Proto-Slavic *vьlna, from Proto-Indo-European *h₂wĺ̥h₁neh₂.

Pronunciation[edit]

  • IPA(key): /ʋûna/
  • Hyphenation: vu‧na

Noun[edit]

vȕna f (Cyrillic spelling ву̏на)

  1. wool

Declension[edit]

References[edit]

  • vuna” in Hrvatski jezični portal

Swahili[edit]

Verb[edit]

-vuna (infinitive kuvuna)

  1. to harvest, reap
  2. to profit

Usage notes[edit]

The reflexive with -ji- is not used, as it is identical in form with the unrelated verb -jivuna.

Conjugation[edit]

Conjugation of -vuna
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kuvuna kutovuna
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative vuna vuneni
Habitual huvuna
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilivuna
nalivuna
tulivuna
twalivuna
ulivuna
walivuna
mlivuna
mwalivuna
alivuna walivuna ulivuna ilivuna lilivuna yalivuna kilivuna vilivuna ilivuna zilivuna ulivuna kulivuna palivuna mulivuna
Negative sikuvuna hatukuvuna hukuvuna hamkuvuna hakuvuna hawakuvuna haukuvuna haikuvuna halikuvuna hayakuvuna hakikuvuna havikuvuna haikuvuna hazikuvuna haukuvuna hakukuvuna hapakuvuna hamukuvuna
Present
Positive ninavuna
navuna
tunavuna unavuna mnavuna anavuna wanavuna unavuna inavuna linavuna yanavuna kinavuna vinavuna inavuna zinavuna unavuna kunavuna panavuna munavuna
Negative sivuni hatuvuni huvuni hamvuni havuni hawavuni hauvuni haivuni halivuni hayavuni hakivuni havivuni haivuni hazivuni hauvuni hakuvuni hapavuni hamuvuni
Future
Positive nitavuna tutavuna utavuna mtavuna atavuna watavuna utavuna itavuna litavuna yatavuna kitavuna vitavuna itavuna zitavuna utavuna kutavuna patavuna mutavuna
Negative sitavuna hatutavuna hutavuna hamtavuna hatavuna hawatavuna hautavuna haitavuna halitavuna hayatavuna hakitavuna havitavuna haitavuna hazitavuna hautavuna hakutavuna hapatavuna hamutavuna
Subjunctive
Positive nivune tuvune uvune mvune avune wavune uvune ivune livune yavune kivune vivune ivune zivune uvune kuvune pavune muvune
Negative nisivune tusivune usivune msivune asivune wasivune usivune isivune lisivune yasivune kisivune visivune isivune zisivune usivune kusivune pasivune musivune
Present Conditional
Positive ningevuna tungevuna ungevuna mngevuna angevuna wangevuna ungevuna ingevuna lingevuna yangevuna kingevuna vingevuna ingevuna zingevuna ungevuna kungevuna pangevuna mungevuna
Negative nisingevuna
singevuna
tusingevuna
hatungevuna
usingevuna
hungevuna
msingevuna
hamngevuna
asingevuna
hangevuna
wasingevuna
hawangevuna
usingevuna
haungevuna
isingevuna
haingevuna
lisingevuna
halingevuna
yasingevuna
hayangevuna
kisingevuna
hakingevuna
visingevuna
havingevuna
isingevuna
haingevuna
zisingevuna
hazingevuna
usingevuna
haungevuna
kusingevuna
hakungevuna
pasingevuna
hapangevuna
musingevuna
hamungevuna
Past Conditional
Positive ningalivuna tungalivuna ungalivuna mngalivuna angalivuna wangalivuna ungalivuna ingalivuna lingalivuna yangalivuna kingalivuna vingalivuna ingalivuna zingalivuna ungalivuna kungalivuna pangalivuna mungalivuna
Negative nisingalivuna
singalivuna
tusingalivuna
hatungalivuna
usingalivuna
hungalivuna
msingalivuna
hamngalivuna
asingalivuna
hangalivuna
wasingalivuna
hawangalivuna
usingalivuna
haungalivuna
isingalivuna
haingalivuna
lisingalivuna
halingalivuna
yasingalivuna
hayangalivuna
kisingalivuna
hakingalivuna
visingalivuna
havingalivuna
isingalivuna
haingalivuna
zisingalivuna
hazingalivuna
usingalivuna
haungalivuna
kusingalivuna
hakungalivuna
pasingalivuna
hapangalivuna
musingalivuna
hamungalivuna
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelivuna tungelivuna ungelivuna mngelivuna angelivuna wangelivuna ungelivuna ingelivuna lingelivuna yangelivuna kingelivuna vingelivuna ingelivuna zingelivuna ungelivuna kungelivuna pangelivuna mungelivuna
Gnomic
Positive navuna twavuna wavuna mwavuna avuna wavuna wavuna yavuna lavuna yavuna chavuna vyavuna yavuna zavuna wavuna kwavuna pavuna mwavuna
Perfect
Positive nimevuna tumevuna umevuna mmevuna amevuna wamevuna umevuna imevuna limevuna yamevuna kimevuna vimevuna imevuna zimevuna umevuna kumevuna pamevuna mumevuna
"Already"
Positive nimeshavuna tumeshavuna umeshavuna mmeshavuna ameshavuna wameshavuna umeshavuna imeshavuna limeshavuna yameshavuna kimeshavuna vimeshavuna imeshavuna zimeshavuna umeshavuna kumeshavuna pameshavuna mumeshavuna
"Not yet"
Negative sijavuna hatujavuna hujavuna hamjavuna hajavuna hawajavuna haujavuna haijavuna halijavuna hayajavuna hakijavuna havijavuna haijavuna hazijavuna haujavuna hakujavuna hapajavuna hamujavuna
"If/When"
Positive nikivuna tukivuna ukivuna mkivuna akivuna wakivuna ukivuna ikivuna likivuna yakivuna kikivuna vikivuna ikivuna zikivuna ukivuna kukivuna pakivuna mukivuna
"If not"
Negative nisipovuna tusipovuna usipovuna msipovuna asipovuna wasipovuna usipovuna isipovuna lisipovuna yasipovuna kisipovuna visipovuna isipovuna zisipovuna usipovuna kusipovuna pasipovuna musipovuna
Consecutive
Positive nikavuna tukavuna ukavuna mkavuna akavuna wakavuna ukavuna ikavuna likavuna yakavuna kikavuna vikavuna ikavuna zikavuna ukavuna kukavuna pakavuna mukavuna
Relative Forms
Past
1s/2s/3s/c1 niliyevuna
naliyevuna
tuliyevuna
twaliyevuna
uliyevuna
waliyevuna
mliyevuna
mwaliyevuna
aliyevuna waliyevuna uliyevuna iliyevuna liliyevuna yaliyevuna kiliyevuna viliyevuna iliyevuna ziliyevuna uliyevuna kuliyevuna paliyevuna muliyevuna
*p/2/3/11/14 niliovuna
naliovuna
tuliovuna
twaliovuna
uliovuna
waliovuna
mliovuna
mwaliovuna
aliovuna waliovuna uliovuna iliovuna liliovuna yaliovuna kiliovuna viliovuna iliovuna ziliovuna uliovuna kuliovuna paliovuna muliovuna
c4/c6/c9 niliyovuna
naliyovuna
tuliyovuna
twaliyovuna
uliyovuna
waliyovuna
mliyovuna
mwaliyovuna
aliyovuna waliyovuna uliyovuna iliyovuna liliyovuna yaliyovuna kiliyovuna viliyovuna iliyovuna ziliyovuna uliyovuna kuliyovuna paliyovuna muliyovuna
c5 nililovuna
nalilovuna
tulilovuna
twalilovuna
ulilovuna
walilovuna
mlilovuna
mwalilovuna
alilovuna walilovuna ulilovuna ililovuna lililovuna yalilovuna kililovuna vililovuna ililovuna zililovuna ulilovuna kulilovuna palilovuna mulilovuna
c7 nilichovuna
nalichovuna
tulichovuna
twalichovuna
ulichovuna
walichovuna
mlichovuna
mwalichovuna
alichovuna walichovuna ulichovuna ilichovuna lilichovuna yalichovuna kilichovuna vilichovuna ilichovuna zilichovuna ulichovuna kulichovuna palichovuna mulichovuna
c8 nilivyovuna
nalivyovuna
tulivyovuna
twalivyovuna
ulivyovuna
walivyovuna
mlivyovuna
mwalivyovuna
alivyovuna walivyovuna ulivyovuna ilivyovuna lilivyovuna yalivyovuna kilivyovuna vilivyovuna ilivyovuna zilivyovuna ulivyovuna kulivyovuna palivyovuna mulivyovuna
c10 nilizovuna
nalizovuna
tulizovuna
twalizovuna
ulizovuna
walizovuna
mlizovuna
mwalizovuna
alizovuna walizovuna ulizovuna ilizovuna lilizovuna yalizovuna kilizovuna vilizovuna ilizovuna zilizovuna ulizovuna kulizovuna palizovuna mulizovuna
c15 nilikovuna
nalikovuna
tulikovuna
twalikovuna
ulikovuna
walikovuna
mlikovuna
mwalikovuna
alikovuna walikovuna ulikovuna ilikovuna lilikovuna yalikovuna kilikovuna vilikovuna ilikovuna zilikovuna ulikovuna kulikovuna palikovuna mulikovuna
c16 nilipovuna
nalipovuna
tulipovuna
twalipovuna
ulipovuna
walipovuna
mlipovuna
mwalipovuna
alipovuna walipovuna ulipovuna ilipovuna lilipovuna yalipovuna kilipovuna vilipovuna ilipovuna zilipovuna ulipovuna kulipovuna palipovuna mulipovuna
c17 nilimovuna
nalimovuna
tulimovuna
twalimovuna
ulimovuna
walimovuna
mlimovuna
mwalimovuna
alimovuna walimovuna ulimovuna ilimovuna lilimovuna yalimovuna kilimovuna vilimovuna ilimovuna zilimovuna ulimovuna kulimovuna palimovuna mulimovuna
Present
1s/2s/3s/c1 ninayevuna
nayevuna
tunayevuna unayevuna mnayevuna anayevuna wanayevuna unayevuna inayevuna linayevuna yanayevuna kinayevuna vinayevuna inayevuna zinayevuna unayevuna kunayevuna panayevuna munayevuna
*p/2/3/11/14 ninaovuna
naovuna
tunaovuna unaovuna mnaovuna anaovuna wanaovuna unaovuna inaovuna linaovuna yanaovuna kinaovuna vinaovuna inaovuna zinaovuna unaovuna kunaovuna panaovuna munaovuna
c4/c6/c9 ninayovuna
nayovuna
tunayovuna unayovuna mnayovuna anayovuna wanayovuna unayovuna inayovuna linayovuna yanayovuna kinayovuna vinayovuna inayovuna zinayovuna unayovuna kunayovuna panayovuna munayovuna
c5 ninalovuna
nalovuna
tunalovuna unalovuna mnalovuna analovuna wanalovuna unalovuna inalovuna linalovuna yanalovuna kinalovuna vinalovuna inalovuna zinalovuna unalovuna kunalovuna panalovuna munalovuna
c7 ninachovuna
nachovuna
tunachovuna unachovuna mnachovuna anachovuna wanachovuna unachovuna inachovuna linachovuna yanachovuna kinachovuna vinachovuna inachovuna zinachovuna unachovuna kunachovuna panachovuna munachovuna
c8 ninavyovuna
navyovuna
tunavyovuna unavyovuna mnavyovuna anavyovuna wanavyovuna unavyovuna inavyovuna linavyovuna yanavyovuna kinavyovuna vinavyovuna inavyovuna zinavyovuna unavyovuna kunavyovuna panavyovuna munavyovuna
c10 ninazovuna
nazovuna
tunazovuna unazovuna mnazovuna anazovuna wanazovuna unazovuna inazovuna linazovuna yanazovuna kinazovuna vinazovuna inazovuna zinazovuna unazovuna kunazovuna panazovuna munazovuna
c15 ninakovuna
nakovuna
tunakovuna unakovuna mnakovuna anakovuna wanakovuna unakovuna inakovuna linakovuna yanakovuna kinakovuna vinakovuna inakovuna zinakovuna unakovuna kunakovuna panakovuna munakovuna
c16 ninapovuna
napovuna
tunapovuna unapovuna mnapovuna anapovuna wanapovuna unapovuna inapovuna linapovuna yanapovuna kinapovuna vinapovuna inapovuna zinapovuna unapovuna kunapovuna panapovuna munapovuna
c17 ninamovuna
namovuna
tunamovuna unamovuna mnamovuna anamovuna wanamovuna unamovuna inamovuna linamovuna yanamovuna kinamovuna vinamovuna inamovuna zinamovuna unamovuna kunamovuna panamovuna munamovuna
Future
1s/2s/3s/c1 nitakayevuna tutakayevuna utakayevuna mtakayevuna atakayevuna watakayevuna utakayevuna itakayevuna litakayevuna yatakayevuna kitakayevuna vitakayevuna itakayevuna zitakayevuna utakayevuna kutakayevuna patakayevuna mutakayevuna
*p/2/3/11/14 nitakaovuna tutakaovuna utakaovuna mtakaovuna atakaovuna watakaovuna utakaovuna itakaovuna litakaovuna yatakaovuna kitakaovuna vitakaovuna itakaovuna zitakaovuna utakaovuna kutakaovuna patakaovuna mutakaovuna
c4/c6/c9 nitakayovuna tutakayovuna utakayovuna mtakayovuna atakayovuna watakayovuna utakayovuna itakayovuna litakayovuna yatakayovuna kitakayovuna vitakayovuna itakayovuna zitakayovuna utakayovuna kutakayovuna patakayovuna mutakayovuna
c5 nitakalovuna tutakalovuna utakalovuna mtakalovuna atakalovuna watakalovuna utakalovuna itakalovuna litakalovuna yatakalovuna kitakalovuna vitakalovuna itakalovuna zitakalovuna utakalovuna kutakalovuna patakalovuna mutakalovuna
c7 nitakachovuna tutakachovuna utakachovuna mtakachovuna atakachovuna watakachovuna utakachovuna itakachovuna litakachovuna yatakachovuna kitakachovuna vitakachovuna itakachovuna zitakachovuna utakachovuna kutakachovuna patakachovuna mutakachovuna
c8 nitakavyovuna tutakavyovuna utakavyovuna mtakavyovuna atakavyovuna watakavyovuna utakavyovuna itakavyovuna litakavyovuna yatakavyovuna kitakavyovuna vitakavyovuna itakavyovuna zitakavyovuna utakavyovuna kutakavyovuna patakavyovuna mutakavyovuna
c10 nitakazovuna tutakazovuna utakazovuna mtakazovuna atakazovuna watakazovuna utakazovuna itakazovuna litakazovuna yatakazovuna kitakazovuna vitakazovuna itakazovuna zitakazovuna utakazovuna kutakazovuna patakazovuna mutakazovuna
c15 nitakakovuna tutakakovuna utakakovuna mtakakovuna atakakovuna watakakovuna utakakovuna itakakovuna litakakovuna yatakakovuna kitakakovuna vitakakovuna itakakovuna zitakakovuna utakakovuna kutakakovuna patakakovuna mutakakovuna
c16 nitakapovuna tutakapovuna utakapovuna mtakapovuna atakapovuna watakapovuna utakapovuna itakapovuna litakapovuna yatakapovuna kitakapovuna vitakapovuna itakapovuna zitakapovuna utakapovuna kutakapovuna patakapovuna mutakapovuna
c17 nitakamovuna tutakamovuna utakamovuna mtakamovuna atakamovuna watakamovuna utakamovuna itakamovuna litakamovuna yatakamovuna kitakamovuna vitakamovuna itakamovuna zitakamovuna utakamovuna kutakamovuna patakamovuna mutakamovuna
General Positive
1s/2s/3s/c1 nivunaye tuvunaye uvunaye mvunaye avunaye wavunaye uvunaye ivunaye livunaye yavunaye kivunaye vivunaye ivunaye zivunaye uvunaye kuvunaye pavunaye muvunaye
*p/2/3/11/14 nivunao tuvunao uvunao mvunao avunao wavunao uvunao ivunao livunao yavunao kivunao vivunao ivunao zivunao uvunao kuvunao pavunao muvunao
c4/c6/c9 nivunayo tuvunayo uvunayo mvunayo avunayo wavunayo uvunayo ivunayo livunayo yavunayo kivunayo vivunayo ivunayo zivunayo uvunayo kuvunayo pavunayo muvunayo
c5 nivunalo tuvunalo uvunalo mvunalo avunalo wavunalo uvunalo ivunalo livunalo yavunalo kivunalo vivunalo ivunalo zivunalo uvunalo kuvunalo pavunalo muvunalo
c7 nivunacho tuvunacho uvunacho mvunacho avunacho wavunacho uvunacho ivunacho livunacho yavunacho kivunacho vivunacho ivunacho zivunacho uvunacho kuvunacho pavunacho muvunacho
c8 nivunavyo tuvunavyo uvunavyo mvunavyo avunavyo wavunavyo uvunavyo ivunavyo livunavyo yavunavyo kivunavyo vivunavyo ivunavyo zivunavyo uvunavyo kuvunavyo pavunavyo muvunavyo
c10 nivunazo tuvunazo uvunazo mvunazo avunazo wavunazo uvunazo ivunazo livunazo yavunazo kivunazo vivunazo ivunazo zivunazo uvunazo kuvunazo pavunazo muvunazo
c15 nivunako tuvunako uvunako mvunako avunako wavunako uvunako ivunako livunako yavunako kivunako vivunako ivunako zivunako uvunako kuvunako pavunako muvunako
c16 nivunapo tuvunapo uvunapo mvunapo avunapo wavunapo uvunapo ivunapo livunapo yavunapo kivunapo vivunapo ivunapo zivunapo uvunapo kuvunapo pavunapo muvunapo
c17 nivunamo tuvunamo uvunamo mvunamo avunamo wavunamo uvunamo ivunamo livunamo yavunamo kivunamo vivunamo ivunamo zivunamo uvunamo kuvunamo pavunamo muvunamo
General Negative
1s/2s/3s/c1 nisiyevuna tusiyevuna usiyevuna msiyevuna asiyevuna wasiyevuna usiyevuna isiyevuna lisiyevuna yasiyevuna kisiyevuna visiyevuna isiyevuna zisiyevuna usiyevuna kusiyevuna pasiyevuna musiyevuna
*p/2/3/11/14 nisiovuna tusiovuna usiovuna msiovuna asiovuna wasiovuna usiovuna isiovuna lisiovuna yasiovuna kisiovuna visiovuna isiovuna zisiovuna usiovuna kusiovuna pasiovuna musiovuna
c4/c6/c9 nisiyovuna tusiyovuna usiyovuna msiyovuna asiyovuna wasiyovuna usiyovuna isiyovuna lisiyovuna yasiyovuna kisiyovuna visiyovuna isiyovuna zisiyovuna usiyovuna kusiyovuna pasiyovuna musiyovuna
c5 nisilovuna tusilovuna usilovuna msilovuna asilovuna wasilovuna usilovuna isilovuna lisilovuna yasilovuna kisilovuna visilovuna isilovuna zisilovuna usilovuna kusilovuna pasilovuna musilovuna
c7 nisichovuna tusichovuna usichovuna msichovuna asichovuna wasichovuna usichovuna isichovuna lisichovuna yasichovuna kisichovuna visichovuna isichovuna zisichovuna usichovuna kusichovuna pasichovuna musichovuna
c8 nisivyovuna tusivyovuna usivyovuna msivyovuna asivyovuna wasivyovuna usivyovuna isivyovuna lisivyovuna yasivyovuna kisivyovuna visivyovuna isivyovuna zisivyovuna usivyovuna kusivyovuna pasivyovuna musivyovuna
c10 nisizovuna tusizovuna usizovuna msizovuna asizovuna wasizovuna usizovuna isizovuna lisizovuna yasizovuna kisizovuna visizovuna isizovuna zisizovuna usizovuna kusizovuna pasizovuna musizovuna
c15 nisikovuna tusikovuna usikovuna msikovuna asikovuna wasikovuna usikovuna isikovuna lisikovuna yasikovuna kisikovuna visikovuna isikovuna zisikovuna usikovuna kusikovuna pasikovuna musikovuna
c16 nisipovuna tusipovuna usipovuna msipovuna asipovuna wasipovuna usipovuna isipovuna lisipovuna yasipovuna kisipovuna visipovuna isipovuna zisipovuna usipovuna kusipovuna pasipovuna musipovuna
c17 nisimovuna tusimovuna usimovuna msimovuna asimovuna wasimovuna usimovuna isimovuna lisimovuna yasimovuna kisimovuna visimovuna isimovuna zisimovuna usimovuna kusimovuna pasimovuna musimovuna
Forms with Object Concords
Infinitives Habituals
1s kunivuna hunivuna
2s/2p/15/17 kukuvuna
kukuvuneni
hukuvuna
hukuvuneni
3s kumvuna humvuna
1p kutuvuna hutuvuna
2p/3p/c2 kuwavuna
kuwavuneni
huwavuna
huwavuneni
Reflexive kujivuna hujivuna
c3/c11/c14 kuuvuna huuvuna
c4/c9 kuivuna huivuna
c5 kulivuna hulivuna
c6 kuyavuna huyavuna
c7 kukivuna hukivuna
c8 kuvivuna huvivuna
c10 kuzivuna huzivuna
c16 kupavuna hupavuna
c18 kumuvuna humuvuna
Positive Past
1s nilinivuna
nalinivuna
tulinivuna
twalinivuna
ulinivuna
walinivuna
mlinivuna
mwalinivuna
alinivuna walinivuna ulinivuna ilinivuna lilinivuna yalinivuna kilinivuna vilinivuna ilinivuna zilinivuna ulinivuna kulinivuna palinivuna mulinivuna
2s/2p/15/17 nilikuvuna
nilikuvuneni
nalikuvuna
nalikuvuneni
tulikuvuna
tulikuvuneni
twalikuvuna
twalikuvuneni
ulikuvuna
ulikuvuneni
walikuvuna
walikuvuneni
mlikuvuna
mlikuvuneni
mwalikuvuna
mwalikuvuneni
alikuvuna
alikuvuneni
walikuvuna
walikuvuneni
ulikuvuna
ulikuvuneni
ilikuvuna
ilikuvuneni
lilikuvuna
lilikuvuneni
yalikuvuna
yalikuvuneni
kilikuvuna
kilikuvuneni
vilikuvuna
vilikuvuneni
ilikuvuna
ilikuvuneni
zilikuvuna
zilikuvuneni
ulikuvuna
ulikuvuneni
kulikuvuna
kulikuvuneni
palikuvuna
palikuvuneni
mulikuvuna
mulikuvuneni
3s nilimvuna
nalimvuna
tulimvuna
twalimvuna
ulimvuna
walimvuna
mlimvuna
mwalimvuna
alimvuna walimvuna ulimvuna ilimvuna lilimvuna yalimvuna kilimvuna vilimvuna ilimvuna zilimvuna ulimvuna kulimvuna palimvuna mulimvuna
1p nilituvuna
nalituvuna
tulituvuna
twalituvuna
ulituvuna
walituvuna
mlituvuna
mwalituvuna
alituvuna walituvuna ulituvuna ilituvuna lilituvuna yalituvuna kilituvuna vilituvuna ilituvuna zilituvuna ulituvuna kulituvuna palituvuna mulituvuna
2p/3p/c2 niliwavuna
niliwavuneni
naliwavuna
naliwavuneni
tuliwavuna
tuliwavuneni
twaliwavuna
twaliwavuneni
uliwavuna
uliwavuneni
waliwavuna
waliwavuneni
mliwavuna
mliwavuneni
mwaliwavuna
mwaliwavuneni
aliwavuna
aliwavuneni
waliwavuna
waliwavuneni
uliwavuna
uliwavuneni
iliwavuna
iliwavuneni
liliwavuna
liliwavuneni
yaliwavuna
yaliwavuneni
kiliwavuna
kiliwavuneni
viliwavuna
viliwavuneni
iliwavuna
iliwavuneni
ziliwavuna
ziliwavuneni
uliwavuna
uliwavuneni
kuliwavuna
kuliwavuneni
paliwavuna
paliwavuneni
muliwavuna
muliwavuneni
Reflexive nilijivuna
nalijivuna
tulijivuna
twalijivuna
ulijivuna
walijivuna
mlijivuna
mwalijivuna
alijivuna walijivuna ulijivuna ilijivuna lilijivuna yalijivuna kilijivuna vilijivuna ilijivuna zilijivuna ulijivuna kulijivuna palijivuna mulijivuna
c3/c11/c14 niliuvuna
naliuvuna
tuliuvuna
twaliuvuna
uliuvuna
waliuvuna
mliuvuna
mwaliuvuna
aliuvuna waliuvuna uliuvuna iliuvuna liliuvuna yaliuvuna kiliuvuna viliuvuna iliuvuna ziliuvuna uliuvuna kuliuvuna paliuvuna muliuvuna
c4/c9 niliivuna
naliivuna
tuliivuna
twaliivuna
uliivuna
waliivuna
mliivuna
mwaliivuna
aliivuna waliivuna uliivuna iliivuna liliivuna yaliivuna kiliivuna viliivuna iliivuna ziliivuna uliivuna kuliivuna paliivuna muliivuna
c5 nililivuna
nalilivuna
tulilivuna
twalilivuna
ulilivuna
walilivuna
mlilivuna
mwalilivuna
alilivuna walilivuna ulilivuna ililivuna lililivuna yalilivuna kililivuna vililivuna ililivuna zililivuna ulilivuna kulilivuna palilivuna mulilivuna
c6 niliyavuna
naliyavuna
tuliyavuna
twaliyavuna
uliyavuna
waliyavuna
mliyavuna
mwaliyavuna
aliyavuna waliyavuna uliyavuna iliyavuna liliyavuna yaliyavuna kiliyavuna viliyavuna iliyavuna ziliyavuna uliyavuna kuliyavuna paliyavuna muliyavuna
c7 nilikivuna
nalikivuna
tulikivuna
twalikivuna
ulikivuna
walikivuna
mlikivuna
mwalikivuna
alikivuna walikivuna ulikivuna ilikivuna lilikivuna yalikivuna kilikivuna vilikivuna ilikivuna zilikivuna ulikivuna kulikivuna palikivuna mulikivuna
c8 nilivivuna
nalivivuna
tulivivuna
twalivivuna
ulivivuna
walivivuna
mlivivuna
mwalivivuna
alivivuna walivivuna ulivivuna ilivivuna lilivivuna yalivivuna kilivivuna vilivivuna ilivivuna zilivivuna ulivivuna kulivivuna palivivuna mulivivuna
c10 nilizivuna
nalizivuna
tulizivuna
twalizivuna
ulizivuna
walizivuna
mlizivuna
mwalizivuna
alizivuna walizivuna ulizivuna ilizivuna lilizivuna yalizivuna kilizivuna vilizivuna ilizivuna zilizivuna ulizivuna kulizivuna palizivuna mulizivuna
c16 nilipavuna
nalipavuna
tulipavuna
twalipavuna
ulipavuna
walipavuna
mlipavuna
mwalipavuna
alipavuna walipavuna ulipavuna ilipavuna lilipavuna yalipavuna kilipavuna vilipavuna ilipavuna zilipavuna ulipavuna kulipavuna palipavuna mulipavuna
c18 nilimuvuna
nalimuvuna
tulimuvuna
twalimuvuna
ulimuvuna
walimuvuna
mlimuvuna
mwalimuvuna
alimuvuna walimuvuna ulimuvuna ilimuvuna lilimuvuna yalimuvuna kilimuvuna vilimuvuna ilimuvuna zilimuvuna ulimuvuna kulimuvuna palimuvuna mulimuvuna
Negative Past
1s sikunivuna hatukunivuna hukunivuna hamkunivuna hakunivuna hawakunivuna haukunivuna haikunivuna halikunivuna hayakunivuna hakikunivuna havikunivuna haikunivuna hazikunivuna haukunivuna hakukunivuna hapakunivuna hamukunivuna
2s/2p/15/17 sikukuvuna
sikukuvuneni
hatukukuvuna
hatukukuvuneni
hukukuvuna
hukukuvuneni
hamkukuvuna
hamkukuvuneni
hakukuvuna
hakukuvuneni
hawakukuvuna
hawakukuvuneni
haukukuvuna
haukukuvuneni
haikukuvuna
haikukuvuneni
halikukuvuna
halikukuvuneni
hayakukuvuna
hayakukuvuneni
hakikukuvuna
hakikukuvuneni
havikukuvuna
havikukuvuneni
haikukuvuna
haikukuvuneni
hazikukuvuna
hazikukuvuneni
haukukuvuna
haukukuvuneni
hakukukuvuna
hakukukuvuneni
hapakukuvuna
hapakukuvuneni
hamukukuvuna
hamukukuvuneni
3s sikumvuna hatukumvuna hukumvuna hamkumvuna hakumvuna hawakumvuna haukumvuna haikumvuna halikumvuna hayakumvuna hakikumvuna havikumvuna haikumvuna hazikumvuna haukumvuna hakukumvuna hapakumvuna hamukumvuna
1p sikutuvuna hatukutuvuna hukutuvuna hamkutuvuna hakutuvuna hawakutuvuna haukutuvuna haikutuvuna halikutuvuna hayakutuvuna hakikutuvuna havikutuvuna haikutuvuna hazikutuvuna haukutuvuna hakukutuvuna hapakutuvuna hamukutuvuna
2p/3p/c2 sikuwavuna
sikuwavuneni
hatukuwavuna
hatukuwavuneni
hukuwavuna
hukuwavuneni
hamkuwavuna
hamkuwavuneni
hakuwavuna
hakuwavuneni
hawakuwavuna
hawakuwavuneni
haukuwavuna
haukuwavuneni
haikuwavuna
haikuwavuneni
halikuwavuna
halikuwavuneni
hayakuwavuna
hayakuwavuneni
hakikuwavuna
hakikuwavuneni
havikuwavuna
havikuwavuneni
haikuwavuna
haikuwavuneni
hazikuwavuna
hazikuwavuneni
haukuwavuna
haukuwavuneni
hakukuwavuna
hakukuwavuneni
hapakuwavuna
hapakuwavuneni
hamukuwavuna
hamukuwavuneni
Reflexive sikujivuna hatukujivuna hukujivuna hamkujivuna hakujivuna hawakujivuna haukujivuna haikujivuna halikujivuna hayakujivuna hakikujivuna havikujivuna haikujivuna hazikujivuna haukujivuna hakukujivuna hapakujivuna hamukujivuna
c3/c11/c14 sikuuvuna hatukuuvuna hukuuvuna hamkuuvuna hakuuvuna hawakuuvuna haukuuvuna haikuuvuna halikuuvuna hayakuuvuna hakikuuvuna havikuuvuna haikuuvuna hazikuuvuna haukuuvuna hakukuuvuna hapakuuvuna hamukuuvuna
c4/c9 sikuivuna hatukuivuna hukuivuna hamkuivuna hakuivuna hawakuivuna haukuivuna haikuivuna halikuivuna hayakuivuna hakikuivuna havikuivuna haikuivuna hazikuivuna haukuivuna hakukuivuna hapakuivuna hamukuivuna
c5 sikulivuna hatukulivuna hukulivuna hamkulivuna hakulivuna hawakulivuna haukulivuna haikulivuna halikulivuna hayakulivuna hakikulivuna havikulivuna haikulivuna hazikulivuna haukulivuna hakukulivuna hapakulivuna hamukulivuna
c6 sikuyavuna hatukuyavuna hukuyavuna hamkuyavuna hakuyavuna hawakuyavuna haukuyavuna haikuyavuna halikuyavuna hayakuyavuna hakikuyavuna havikuyavuna haikuyavuna hazikuyavuna haukuyavuna hakukuyavuna hapakuyavuna hamukuyavuna
c7 sikukivuna hatukukivuna hukukivuna hamkukivuna hakukivuna hawakukivuna haukukivuna haikukivuna halikukivuna hayakukivuna hakikukivuna havikukivuna haikukivuna hazikukivuna haukukivuna hakukukivuna hapakukivuna hamukukivuna
c8 sikuvivuna hatukuvivuna hukuvivuna hamkuvivuna hakuvivuna hawakuvivuna haukuvivuna haikuvivuna halikuvivuna hayakuvivuna hakikuvivuna havikuvivuna haikuvivuna hazikuvivuna haukuvivuna hakukuvivuna hapakuvivuna hamukuvivuna
c10 sikuzivuna hatukuzivuna hukuzivuna hamkuzivuna hakuzivuna hawakuzivuna haukuzivuna haikuzivuna halikuzivuna hayakuzivuna hakikuzivuna havikuzivuna haikuzivuna hazikuzivuna haukuzivuna hakukuzivuna hapakuzivuna hamukuzivuna
c16 sikupavuna hatukupavuna hukupavuna hamkupavuna hakupavuna hawakupavuna haukupavuna haikupavuna halikupavuna hayakupavuna hakikupavuna havikupavuna haikupavuna hazikupavuna haukupavuna hakukupavuna hapakupavuna hamukupavuna
c18 sikumuvuna hatukumuvuna hukumuvuna hamkumuvuna hakumuvuna hawakumuvuna haukumuvuna haikumuvuna halikumuvuna hayakumuvuna hakikumuvuna havikumuvuna haikumuvuna hazikumuvuna haukumuvuna hakukumuvuna hapakumuvuna hamukumuvuna
Positive Present
1s ninanivuna
nanivuna
tunanivuna unanivuna mnanivuna ananivuna wananivuna unanivuna inanivuna linanivuna yananivuna kinanivuna vinanivuna inanivuna zinanivuna unanivuna kunanivuna pananivuna munanivuna
2s/2p/15/17 ninakuvuna
ninakuvuneni
nakuvuna
nakuvuneni
tunakuvuna
tunakuvuneni
unakuvuna
unakuvuneni
mnakuvuna
mnakuvuneni
anakuvuna
anakuvuneni
wanakuvuna
wanakuvuneni
unakuvuna
unakuvuneni
inakuvuna
inakuvuneni
linakuvuna
linakuvuneni
yanakuvuna
yanakuvuneni
kinakuvuna
kinakuvuneni
vinakuvuna
vinakuvuneni
inakuvuna
inakuvuneni
zinakuvuna
zinakuvuneni
unakuvuna
unakuvuneni
kunakuvuna
kunakuvuneni
panakuvuna
panakuvuneni
munakuvuna
munakuvuneni
3s ninamvuna
namvuna
tunamvuna unamvuna mnamvuna anamvuna wanamvuna unamvuna inamvuna linamvuna yanamvuna kinamvuna vinamvuna inamvuna zinamvuna unamvuna kunamvuna panamvuna munamvuna
1p ninatuvuna
natuvuna
tunatuvuna unatuvuna mnatuvuna anatuvuna wanatuvuna unatuvuna inatuvuna linatuvuna yanatuvuna kinatuvuna vinatuvuna inatuvuna zinatuvuna unatuvuna kunatuvuna panatuvuna munatuvuna
2p/3p/c2 ninawavuna
ninawavuneni
nawavuna
nawavuneni
tunawavuna
tunawavuneni
unawavuna
unawavuneni
mnawavuna
mnawavuneni
anawavuna
anawavuneni
wanawavuna
wanawavuneni
unawavuna
unawavuneni
inawavuna
inawavuneni
linawavuna
linawavuneni
yanawavuna
yanawavuneni
kinawavuna
kinawavuneni
vinawavuna
vinawavuneni
inawavuna
inawavuneni
zinawavuna
zinawavuneni
unawavuna
unawavuneni
kunawavuna
kunawavuneni
panawavuna
panawavuneni
munawavuna
munawavuneni
Reflexive ninajivuna
najivuna
tunajivuna unajivuna mnajivuna anajivuna wanajivuna unajivuna inajivuna linajivuna yanajivuna kinajivuna vinajivuna inajivuna zinajivuna unajivuna kunajivuna panajivuna munajivuna
c3/c11/c14 ninauvuna
nauvuna
tunauvuna unauvuna mnauvuna anauvuna wanauvuna unauvuna inauvuna linauvuna yanauvuna kinauvuna vinauvuna inauvuna zinauvuna unauvuna kunauvuna panauvuna munauvuna
c4/c9 ninaivuna
naivuna
tunaivuna unaivuna mnaivuna anaivuna wanaivuna unaivuna inaivuna linaivuna yanaivuna kinaivuna vinaivuna inaivuna zinaivuna unaivuna kunaivuna panaivuna munaivuna
c5 ninalivuna
nalivuna
tunalivuna unalivuna mnalivuna analivuna wanalivuna unalivuna inalivuna linalivuna yanalivuna kinalivuna vinalivuna inalivuna zinalivuna unalivuna kunalivuna panalivuna munalivuna
c6 ninayavuna
nayavuna
tunayavuna unayavuna mnayavuna anayavuna wanayavuna unayavuna inayavuna linayavuna yanayavuna kinayavuna vinayavuna inayavuna zinayavuna unayavuna kunayavuna panayavuna munayavuna
c7 ninakivuna
nakivuna
tunakivuna unakivuna mnakivuna anakivuna wanakivuna unakivuna inakivuna linakivuna yanakivuna kinakivuna vinakivuna inakivuna zinakivuna unakivuna kunakivuna panakivuna munakivuna
c8 ninavivuna
navivuna
tunavivuna unavivuna mnavivuna anavivuna wanavivuna unavivuna inavivuna linavivuna yanavivuna kinavivuna vinavivuna inavivuna zinavivuna unavivuna kunavivuna panavivuna munavivuna
c10 ninazivuna
nazivuna
tunazivuna unazivuna mnazivuna anazivuna wanazivuna unazivuna inazivuna linazivuna yanazivuna kinazivuna vinazivuna inazivuna zinazivuna unazivuna kunazivuna panazivuna munazivuna
c16 ninapavuna
napavuna
tunapavuna unapavuna mnapavuna anapavuna wanapavuna unapavuna inapavuna linapavuna yanapavuna kinapavuna vinapavuna inapavuna zinapavuna unapavuna kunapavuna panapavuna munapavuna
c18 ninamuvuna
namuvuna
tunamuvuna unamuvuna mnamuvuna anamuvuna wanamuvuna unamuvuna inamuvuna linamuvuna yanamuvuna kinamuvuna vinamuvuna inamuvuna zinamuvuna unamuvuna kunamuvuna panamuvuna munamuvuna
Negative Present
1s sinivuni hatunivuni hunivuni hamnivuni hanivuni hawanivuni haunivuni hainivuni halinivuni hayanivuni hakinivuni havinivuni hainivuni hazinivuni haunivuni hakunivuni hapanivuni hamunivuni
2s/2p/15/17 sikuvuni
sikuvunini
hatukuvuni
hatukuvunini
hukuvuni
hukuvunini
hamkuvuni
hamkuvunini
hakuvuni
hakuvunini
hawakuvuni
hawakuvunini
haukuvuni
haukuvunini
haikuvuni
haikuvunini
halikuvuni
halikuvunini
hayakuvuni
hayakuvunini
hakikuvuni
hakikuvunini
havikuvuni
havikuvunini
haikuvuni
haikuvunini
hazikuvuni
hazikuvunini
haukuvuni
haukuvunini
hakukuvuni
hakukuvunini
hapakuvuni
hapakuvunini
hamukuvuni
hamukuvunini
3s simvuni hatumvuni humvuni hammvuni hamvuni hawamvuni haumvuni haimvuni halimvuni hayamvuni hakimvuni havimvuni haimvuni hazimvuni haumvuni hakumvuni hapamvuni hamumvuni
1p situvuni hatutuvuni hutuvuni hamtuvuni hatuvuni hawatuvuni hautuvuni haituvuni halituvuni hayatuvuni hakituvuni havituvuni haituvuni hazituvuni hautuvuni hakutuvuni hapatuvuni hamutuvuni
2p/3p/c2 siwavuni
siwavunini
hatuwavuni
hatuwavunini
huwavuni
huwavunini
hamwavuni
hamwavunini
hawavuni
hawavunini
hawawavuni
hawawavunini
hauwavuni
hauwavunini
haiwavuni
haiwavunini
haliwavuni
haliwavunini
hayawavuni
hayawavunini
hakiwavuni
hakiwavunini
haviwavuni
haviwavunini
haiwavuni
haiwavunini
haziwavuni
haziwavunini
hauwavuni
hauwavunini
hakuwavuni
hakuwavunini
hapawavuni
hapawavunini
hamuwavuni
hamuwavunini
Reflexive sijivuni hatujivuni hujivuni hamjivuni hajivuni hawajivuni haujivuni haijivuni halijivuni hayajivuni hakijivuni havijivuni haijivuni hazijivuni haujivuni hakujivuni hapajivuni hamujivuni
c3/c11/c14 siuvuni hatuuvuni huuvuni hamuvuni hauvuni hawauvuni hauuvuni haiuvuni haliuvuni hayauvuni hakiuvuni haviuvuni haiuvuni haziuvuni hauuvuni hakuuvuni hapauvuni hamuuvuni
c4/c9 siivuni hatuivuni huivuni hamivuni haivuni hawaivuni hauivuni haiivuni haliivuni hayaivuni hakiivuni haviivuni haiivuni haziivuni hauivuni hakuivuni hapaivuni hamuivuni
c5 silivuni hatulivuni hulivuni hamlivuni halivuni hawalivuni haulivuni hailivuni halilivuni hayalivuni hakilivuni havilivuni hailivuni hazilivuni haulivuni hakulivuni hapalivuni hamulivuni
c6 siyavuni hatuyavuni huyavuni hamyavuni hayavuni hawayavuni hauyavuni haiyavuni haliyavuni hayayavuni hakiyavuni haviyavuni haiyavuni haziyavuni hauyavuni hakuyavuni hapayavuni hamuyavuni
c7 sikivuni hatukivuni hukivuni hamkivuni hakivuni hawakivuni haukivuni haikivuni halikivuni hayakivuni hakikivuni havikivuni haikivuni hazikivuni haukivuni hakukivuni hapakivuni hamukivuni
c8 sivivuni hatuvivuni huvivuni hamvivuni havivuni hawavivuni hauvivuni haivivuni halivivuni hayavivuni hakivivuni havivivuni haivivuni hazivivuni hauvivuni hakuvivuni hapavivuni hamuvivuni
c10 sizivuni hatuzivuni huzivuni hamzivuni hazivuni hawazivuni hauzivuni haizivuni halizivuni hayazivuni hakizivuni havizivuni haizivuni hazizivuni hauzivuni hakuzivuni hapazivuni hamuzivuni
c16 sipavuni hatupavuni hupavuni hampavuni hapavuni hawapavuni haupavuni haipavuni halipavuni hayapavuni hakipavuni havipavuni haipavuni hazipavuni haupavuni hakupavuni hapapavuni hamupavuni
c18 simuvuni hatumuvuni humuvuni hammuvuni hamuvuni hawamuvuni haumuvuni haimuvuni halimuvuni hayamuvuni hakimuvuni havimuvuni haimuvuni hazimuvuni haumuvuni hakumuvuni hapamuvuni hamumuvuni
Positive Future
1s nitanivuna tutanivuna utanivuna mtanivuna atanivuna watanivuna utanivuna itanivuna litanivuna yatanivuna kitanivuna vitanivuna itanivuna zitanivuna utanivuna kutanivuna patanivuna mutanivuna
2s/2p/15/17 nitakuvuna
nitakuvuneni
tutakuvuna
tutakuvuneni
utakuvuna
utakuvuneni
mtakuvuna
mtakuvuneni
atakuvuna
atakuvuneni
watakuvuna
watakuvuneni
utakuvuna
utakuvuneni
itakuvuna
itakuvuneni
litakuvuna
litakuvuneni
yatakuvuna
yatakuvuneni
kitakuvuna
kitakuvuneni
vitakuvuna
vitakuvuneni
itakuvuna
itakuvuneni
zitakuvuna
zitakuvuneni
utakuvuna
utakuvuneni
kutakuvuna
kutakuvuneni
patakuvuna
patakuvuneni
mutakuvuna
mutakuvuneni
3s nitamvuna tutamvuna utamvuna mtamvuna atamvuna watamvuna utamvuna itamvuna litamvuna yatamvuna kitamvuna vitamvuna itamvuna zitamvuna utamvuna kutamvuna patamvuna mutamvuna
1p nitatuvuna tutatuvuna utatuvuna mtatuvuna atatuvuna watatuvuna utatuvuna itatuvuna litatuvuna yatatuvuna kitatuvuna vitatuvuna itatuvuna zitatuvuna utatuvuna kutatuvuna patatuvuna mutatuvuna
2p/3p/c2 nitawavuna
nitawavuneni
tutawavuna
tutawavuneni
utawavuna
utawavuneni
mtawavuna
mtawavuneni
atawavuna
atawavuneni
watawavuna
watawavuneni
utawavuna
utawavuneni
itawavuna
itawavuneni
litawavuna
litawavuneni
yatawavuna
yatawavuneni
kitawavuna
kitawavuneni
vitawavuna
vitawavuneni
itawavuna
itawavuneni
zitawavuna
zitawavuneni
utawavuna
utawavuneni
kutawavuna
kutawavuneni
patawavuna
patawavuneni
mutawavuna
mutawavuneni
Reflexive nitajivuna tutajivuna utajivuna mtajivuna atajivuna watajivuna utajivuna itajivuna litajivuna yatajivuna kitajivuna vitajivuna itajivuna zitajivuna utajivuna kutajivuna patajivuna mutajivuna
c3/c11/c14 nitauvuna tutauvuna utauvuna mtauvuna atauvuna watauvuna utauvuna itauvuna litauvuna yatauvuna kitauvuna vitauvuna itauvuna zitauvuna utauvuna kutauvuna patauvuna mutauvuna
c4/c9 nitaivuna tutaivuna utaivuna mtaivuna ataivuna wataivuna utaivuna itaivuna litaivuna yataivuna kitaivuna vitaivuna itaivuna zitaivuna utaivuna kutaivuna pataivuna mutaivuna
c5 nitalivuna tutalivuna utalivuna mtalivuna atalivuna watalivuna utalivuna italivuna litalivuna yatalivuna kitalivuna vitalivuna italivuna zitalivuna utalivuna kutalivuna patalivuna mutalivuna
c6 nitayavuna tutayavuna utayavuna mtayavuna atayavuna watayavuna utayavuna itayavuna litayavuna yatayavuna kitayavuna vitayavuna itayavuna zitayavuna utayavuna kutayavuna patayavuna mutayavuna
c7 nitakivuna tutakivuna utakivuna mtakivuna atakivuna watakivuna utakivuna itakivuna litakivuna yatakivuna kitakivuna vitakivuna itakivuna zitakivuna utakivuna kutakivuna patakivuna mutakivuna
c8 nitavivuna tutavivuna utavivuna mtavivuna atavivuna watavivuna utavivuna itavivuna litavivuna yatavivuna kitavivuna vitavivuna itavivuna zitavivuna utavivuna kutavivuna patavivuna mutavivuna
c10 nitazivuna tutazivuna utazivuna mtazivuna atazivuna watazivuna utazivuna itazivuna litazivuna yatazivuna kitazivuna vitazivuna itazivuna zitazivuna utazivuna kutazivuna patazivuna mutazivuna
c16 nitapavuna tutapavuna utapavuna mtapavuna atapavuna watapavuna utapavuna itapavuna litapavuna yatapavuna kitapavuna vitapavuna itapavuna zitapavuna utapavuna kutapavuna patapavuna mutapavuna
c18 nitamuvuna tutamuvuna utamuvuna mtamuvuna atamuvuna watamuvuna utamuvuna itamuvuna litamuvuna yatamuvuna kitamuvuna vitamuvuna itamuvuna zitamuvuna utamuvuna kutamuvuna patamuvuna mutamuvuna
Negative Future
1s sitanivuna hatutanivuna hutanivuna hamtanivuna hatanivuna hawatanivuna hautanivuna haitanivuna halitanivuna hayatanivuna hakitanivuna havitanivuna haitanivuna hazitanivuna hautanivuna hakutanivuna hapatanivuna hamutanivuna
2s/2p/15/17 sitakuvuna
sitakuvuneni
hatutakuvuna
hatutakuvuneni
hutakuvuna
hutakuvuneni
hamtakuvuna
hamtakuvuneni
hatakuvuna
hatakuvuneni
hawatakuvuna
hawatakuvuneni
hautakuvuna
hautakuvuneni
haitakuvuna
haitakuvuneni
halitakuvuna
halitakuvuneni
hayatakuvuna
hayatakuvuneni
hakitakuvuna
hakitakuvuneni
havitakuvuna
havitakuvuneni
haitakuvuna
haitakuvuneni
hazitakuvuna
hazitakuvuneni
hautakuvuna
hautakuvuneni
hakutakuvuna
hakutakuvuneni
hapatakuvuna
hapatakuvuneni
hamutakuvuna
hamutakuvuneni
3s sitamvuna hatutamvuna hutamvuna hamtamvuna hatamvuna hawatamvuna hautamvuna haitamvuna halitamvuna hayatamvuna hakitamvuna havitamvuna haitamvuna hazitamvuna hautamvuna hakutamvuna hapatamvuna hamutamvuna
1p sitatuvuna hatutatuvuna hutatuvuna hamtatuvuna hatatuvuna hawatatuvuna hautatuvuna haitatuvuna halitatuvuna hayatatuvuna hakitatuvuna havitatuvuna haitatuvuna hazitatuvuna hautatuvuna hakutatuvuna hapatatuvuna hamutatuvuna
2p/3p/c2 sitawavuna
sitawavuneni
hatutawavuna
hatutawavuneni
hutawavuna
hutawavuneni
hamtawavuna
hamtawavuneni
hatawavuna
hatawavuneni
hawatawavuna
hawatawavuneni
hautawavuna
hautawavuneni
haitawavuna
haitawavuneni
halitawavuna
halitawavuneni
hayatawavuna
hayatawavuneni
hakitawavuna
hakitawavuneni
havitawavuna
havitawavuneni
haitawavuna
haitawavuneni
hazitawavuna
hazitawavuneni
hautawavuna
hautawavuneni
hakutawavuna
hakutawavuneni
hapatawavuna
hapatawavuneni
hamutawavuna
hamutawavuneni
Reflexive sitajivuna hatutajivuna hutajivuna hamtajivuna hatajivuna hawatajivuna hautajivuna haitajivuna halitajivuna hayatajivuna hakitajivuna havitajivuna haitajivuna hazitajivuna hautajivuna hakutajivuna hapatajivuna hamutajivuna
c3/c11/c14 sitauvuna hatutauvuna hutauvuna hamtauvuna hatauvuna hawatauvuna hautauvuna haitauvuna halitauvuna hayatauvuna hakitauvuna havitauvuna haitauvuna hazitauvuna hautauvuna hakutauvuna hapatauvuna hamutauvuna
c4/c9 sitaivuna hatutaivuna hutaivuna hamtaivuna hataivuna hawataivuna hautaivuna haitaivuna halitaivuna hayataivuna hakitaivuna havitaivuna haitaivuna hazitaivuna hautaivuna hakutaivuna hapataivuna hamutaivuna
c5 sitalivuna hatutalivuna hutalivuna hamtalivuna hatalivuna hawatalivuna hautalivuna haitalivuna halitalivuna hayatalivuna hakitalivuna havitalivuna haitalivuna hazitalivuna hautalivuna hakutalivuna hapatalivuna hamutalivuna
c6 sitayavuna hatutayavuna hutayavuna hamtayavuna hatayavuna hawatayavuna hautayavuna haitayavuna halitayavuna hayatayavuna hakitayavuna havitayavuna haitayavuna hazitayavuna hautayavuna hakutayavuna hapatayavuna hamutayavuna
c7 sitakivuna hatutakivuna hutakivuna hamtakivuna hatakivuna hawatakivuna hautakivuna haitakivuna halitakivuna hayatakivuna hakitakivuna havitakivuna haitakivuna hazitakivuna hautakivuna hakutakivuna hapatakivuna hamutakivuna
c8 sitavivuna hatutavivuna hutavivuna hamtavivuna hatavivuna hawatavivuna hautavivuna haitavivuna halitavivuna hayatavivuna hakitavivuna havitavivuna haitavivuna hazitavivuna hautavivuna hakutavivuna hapatavivuna hamutavivuna
c10 sitazivuna hatutazivuna hutazivuna hamtazivuna hatazivuna hawatazivuna hautazivuna haitazivuna halitazivuna hayatazivuna hakitazivuna havitazivuna haitazivuna hazitazivuna hautazivuna hakutazivuna hapatazivuna hamutazivuna
c16 sitapavuna hatutapavuna hutapavuna hamtapavuna hatapavuna hawatapavuna hautapavuna haitapavuna halitapavuna hayatapavuna hakitapavuna havitapavuna haitapavuna hazitapavuna hautapavuna hakutapavuna hapatapavuna hamutapavuna
c18 sitamuvuna hatutamuvuna hutamuvuna hamtamuvuna hatamuvuna hawatamuvuna hautamuvuna haitamuvuna halitamuvuna hayatamuvuna hakitamuvuna havitamuvuna haitamuvuna hazitamuvuna hautamuvuna hakutamuvuna hapatamuvuna hamutamuvuna
Positive Subjunctive
1s ninivune tunivune univune mnivune anivune wanivune univune inivune linivune yanivune kinivune vinivune inivune zinivune univune kunivune panivune munivune
2s/2p/15/17 nikuvune
nikuvuneni
tukuvune
tukuvuneni
ukuvune
ukuvuneni
mkuvune
mkuvuneni
akuvune
akuvuneni
wakuvune
wakuvuneni
ukuvune
ukuvuneni
ikuvune
ikuvuneni
likuvune
likuvuneni
yakuvune
yakuvuneni
kikuvune
kikuvuneni
vikuvune
vikuvuneni
ikuvune
ikuvuneni
zikuvune
zikuvuneni
ukuvune
ukuvuneni
kukuvune
kukuvuneni
pakuvune
pakuvuneni
mukuvune
mukuvuneni
3s nimvune tumvune umvune mmvune amvune wamvune umvune imvune limvune yamvune kimvune vimvune imvune zimvune umvune kumvune pamvune mumvune
1p nituvune tutuvune utuvune mtuvune atuvune watuvune utuvune ituvune lituvune yatuvune kituvune vituvune ituvune zituvune utuvune kutuvune patuvune mutuvune
2p/3p/c2 niwavune
niwavuneni
tuwavune
tuwavuneni
uwavune
uwavuneni
mwavune
mwavuneni
awavune
awavuneni
wawavune
wawavuneni
uwavune
uwavuneni
iwavune
iwavuneni
liwavune
liwavuneni
yawavune
yawavuneni
kiwavune
kiwavuneni
viwavune
viwavuneni
iwavune
iwavuneni
ziwavune
ziwavuneni
uwavune
uwavuneni
kuwavune
kuwavuneni
pawavune
pawavuneni
muwavune
muwavuneni
Reflexive nijivune tujivune ujivune mjivune ajivune wajivune ujivune ijivune lijivune yajivune kijivune vijivune ijivune zijivune ujivune kujivune pajivune mujivune
c3/c11/c14 niuvune tuuvune uuvune muvune auvune wauvune uuvune iuvune liuvune yauvune kiuvune viuvune iuvune ziuvune uuvune kuuvune pauvune muuvune
c4/c9 niivune tuivune uivune mivune aivune waivune uivune iivune liivune yaivune kiivune viivune iivune ziivune uivune kuivune paivune muivune
c5 nilivune tulivune ulivune mlivune alivune walivune ulivune ilivune lilivune yalivune kilivune vilivune ilivune zilivune ulivune kulivune palivune mulivune
c6 niyavune tuyavune uyavune myavune ayavune wayavune uyavune iyavune liyavune yayavune kiyavune viyavune iyavune ziyavune uyavune kuyavune payavune muyavune
c7 nikivune tukivune ukivune mkivune akivune wakivune ukivune ikivune likivune yakivune kikivune vikivune ikivune zikivune ukivune kukivune pakivune mukivune
c8 nivivune tuvivune uvivune mvivune avivune wavivune uvivune ivivune livivune yavivune kivivune vivivune ivivune zivivune uvivune kuvivune pavivune muvivune
c10 nizivune tuzivune uzivune mzivune azivune wazivune uzivune izivune lizivune yazivune kizivune vizivune izivune zizivune uzivune kuzivune pazivune muzivune
c16 nipavune tupavune upavune mpavune apavune wapavune upavune ipavune lipavune yapavune kipavune vipavune ipavune zipavune upavune kupavune papavune mupavune
c18 nimuvune tumuvune umuvune mmuvune amuvune wamuvune umuvune imuvune limuvune yamuvune kimuvune vimuvune imuvune zimuvune umuvune kumuvune pamuvune mumuvune
Negative Subjunctive
1s nisinivune tusinivune usinivune msinivune asinivune wasinivune usinivune isinivune lisinivune yasinivune kisinivune visinivune isinivune zisinivune usinivune kusinivune pasinivune musinivune
2s/2p/15/17 nisikuvune
nisikuvuneni
tusikuvune
tusikuvuneni
usikuvune
usikuvuneni
msikuvune
msikuvuneni
asikuvune
asikuvuneni
wasikuvune
wasikuvuneni
usikuvune
usikuvuneni
isikuvune
isikuvuneni
lisikuvune
lisikuvuneni
yasikuvune
yasikuvuneni
kisikuvune
kisikuvuneni
visikuvune
visikuvuneni
isikuvune
isikuvuneni
zisikuvune
zisikuvuneni
usikuvune
usikuvuneni
kusikuvune
kusikuvuneni
pasikuvune
pasikuvuneni
musikuvune
musikuvuneni
3s nisimvune tusimvune usimvune msimvune asimvune wasimvune usimvune isimvune lisimvune yasimvune kisimvune visimvune isimvune zisimvune usimvune kusimvune pasimvune musimvune
1p nisituvune tusituvune usituvune msituvune asituvune wasituvune usituvune isituvune lisituvune yasituvune kisituvune visituvune isituvune zisituvune usituvune kusituvune pasituvune musituvune
2p/3p/c2 nisiwavune
nisiwavuneni
tusiwavune
tusiwavuneni
usiwavune
usiwavuneni
msiwavune
msiwavuneni
asiwavune
asiwavuneni
wasiwavune
wasiwavuneni
usiwavune
usiwavuneni
isiwavune
isiwavuneni
lisiwavune
lisiwavuneni
yasiwavune
yasiwavuneni
kisiwavune
kisiwavuneni
visiwavune
visiwavuneni
isiwavune
isiwavuneni
zisiwavune
zisiwavuneni
usiwavune
usiwavuneni
kusiwavune
kusiwavuneni
pasiwavune
pasiwavuneni
musiwavune
musiwavuneni
Reflexive nisijivune tusijivune usijivune msijivune asijivune wasijivune usijivune isijivune lisijivune yasijivune kisijivune visijivune isijivune zisijivune usijivune kusijivune pasijivune musijivune
c3/c11/c14 nisiuvune tusiuvune usiuvune msiuvune asiuvune wasiuvune usiuvune isiuvune lisiuvune yasiuvune kisiuvune visiuvune isiuvune zisiuvune usiuvune kusiuvune pasiuvune musiuvune
c4/c9 nisiivune tusiivune usiivune msiivune asiivune wasiivune usiivune isiivune lisiivune yasiivune kisiivune visiivune isiivune zisiivune usiivune kusiivune pasiivune musiivune
c5 nisilivune tusilivune usilivune msilivune asilivune wasilivune usilivune isilivune lisilivune yasilivune kisilivune visilivune isilivune zisilivune usilivune kusilivune pasilivune musilivune
c6 nisiyavune tusiyavune usiyavune msiyavune asiyavune wasiyavune usiyavune isiyavune lisiyavune yasiyavune kisiyavune visiyavune isiyavune zisiyavune usiyavune kusiyavune pasiyavune musiyavune
c7 nisikivune tusikivune usikivune msikivune asikivune wasikivune usikivune isikivune lisikivune yasikivune kisikivune visikivune isikivune zisikivune usikivune kusikivune pasikivune musikivune
c8 nisivivune tusivivune usivivune msivivune asivivune wasivivune usivivune isivivune lisivivune yasivivune kisivivune visivivune isivivune zisivivune usivivune kusivivune pasivivune musivivune
c10 nisizivune tusizivune usizivune msizivune asizivune wasizivune usizivune isizivune lisizivune yasizivune kisizivune visizivune isizivune zisizivune usizivune kusizivune pasizivune musizivune
c16 nisipavune tusipavune usipavune msipavune asipavune wasipavune usipavune isipavune lisipavune yasipavune kisipavune visipavune isipavune zisipavune usipavune kusipavune pasipavune musipavune
c18 nisimuvune tusimuvune usimuvune msimuvune asimuvune wasimuvune usimuvune isimuvune lisimuvune yasimuvune kisimuvune visimuvune isimuvune zisimuvune usimuvune kusimuvune pasimuvune musimuvune
Positive Present Conditional
1s ningenivuna tungenivuna ungenivuna mngenivuna angenivuna wangenivuna ungenivuna ingenivuna lingenivuna yangenivuna kingenivuna vingenivuna ingenivuna zingenivuna ungenivuna kungenivuna pangenivuna mungenivuna
2s/2p/15/17 ningekuvuna
ningekuvuneni
tungekuvuna
tungekuvuneni
ungekuvuna
ungekuvuneni
mngekuvuna
mngekuvuneni
angekuvuna
angekuvuneni
wangekuvuna
wangekuvuneni
ungekuvuna
ungekuvuneni
ingekuvuna
ingekuvuneni
lingekuvuna
lingekuvuneni
yangekuvuna
yangekuvuneni
kingekuvuna
kingekuvuneni
vingekuvuna
vingekuvuneni
ingekuvuna
ingekuvuneni
zingekuvuna
zingekuvuneni
ungekuvuna
ungekuvuneni
kungekuvuna
kungekuvuneni
pangekuvuna
pangekuvuneni
mungekuvuna
mungekuvuneni
3s ningemvuna tungemvuna ungemvuna mngemvuna angemvuna wangemvuna ungemvuna ingemvuna lingemvuna yangemvuna kingemvuna vingemvuna ingemvuna zingemvuna ungemvuna kungemvuna pangemvuna mungemvuna
1p ningetuvuna tungetuvuna ungetuvuna mngetuvuna angetuvuna wangetuvuna ungetuvuna ingetuvuna lingetuvuna yangetuvuna kingetuvuna vingetuvuna ingetuvuna zingetuvuna ungetuvuna kungetuvuna pangetuvuna mungetuvuna
2p/3p/c2 ningewavuna
ningewavuneni
tungewavuna
tungewavuneni
ungewavuna
ungewavuneni
mngewavuna
mngewavuneni
angewavuna
angewavuneni
wangewavuna
wangewavuneni
ungewavuna
ungewavuneni
ingewavuna
ingewavuneni
lingewavuna
lingewavuneni
yangewavuna
yangewavuneni
kingewavuna
kingewavuneni
vingewavuna
vingewavuneni
ingewavuna
ingewavuneni
zingewavuna
zingewavuneni
ungewavuna
ungewavuneni
kungewavuna
kungewavuneni
pangewavuna
pangewavuneni
mungewavuna
mungewavuneni
Reflexive ningejivuna tungejivuna ungejivuna mngejivuna angejivuna wangejivuna ungejivuna ingejivuna lingejivuna yangejivuna kingejivuna vingejivuna ingejivuna zingejivuna ungejivuna kungejivuna pangejivuna mungejivuna
c3/c11/c14 ningeuvuna tungeuvuna ungeuvuna mngeuvuna angeuvuna wangeuvuna ungeuvuna ingeuvuna lingeuvuna yangeuvuna kingeuvuna vingeuvuna ingeuvuna zingeuvuna ungeuvuna kungeuvuna pangeuvuna mungeuvuna
c4/c9 ningeivuna tungeivuna ungeivuna mngeivuna angeivuna wangeivuna ungeivuna ingeivuna lingeivuna yangeivuna kingeivuna vingeivuna ingeivuna zingeivuna ungeivuna kungeivuna pangeivuna mungeivuna
c5 ningelivuna tungelivuna ungelivuna mngelivuna angelivuna wangelivuna ungelivuna ingelivuna lingelivuna yangelivuna kingelivuna vingelivuna ingelivuna zingelivuna ungelivuna kungelivuna pangelivuna mungelivuna
c6 ningeyavuna tungeyavuna ungeyavuna mngeyavuna angeyavuna wangeyavuna ungeyavuna ingeyavuna lingeyavuna yangeyavuna kingeyavuna vingeyavuna ingeyavuna zingeyavuna ungeyavuna kungeyavuna pangeyavuna mungeyavuna
c7 ningekivuna tungekivuna ungekivuna mngekivuna angekivuna wangekivuna ungekivuna ingekivuna lingekivuna yangekivuna kingekivuna vingekivuna ingekivuna zingekivuna ungekivuna kungekivuna pangekivuna mungekivuna
c8 ningevivuna tungevivuna ungevivuna mngevivuna angevivuna wangevivuna ungevivuna ingevivuna lingevivuna yangevivuna kingevivuna vingevivuna ingevivuna zingevivuna ungevivuna kungevivuna pangevivuna mungevivuna
c10 ningezivuna tungezivuna ungezivuna mngezivuna angezivuna wangezivuna ungezivuna ingezivuna lingezivuna yangezivuna kingezivuna vingezivuna ingezivuna zingezivuna ungezivuna kungezivuna pangezivuna mungezivuna
c16 ningepavuna tungepavuna ungepavuna mngepavuna angepavuna wangepavuna ungepavuna ingepavuna lingepavuna yangepavuna kingepavuna vingepavuna ingepavuna zingepavuna ungepavuna kungepavuna pangepavuna mungepavuna
c18 ningemuvuna tungemuvuna ungemuvuna mngemuvuna angemuvuna wangemuvuna ungemuvuna ingemuvuna lingemuvuna yangemuvuna kingemuvuna vingemuvuna ingemuvuna zingemuvuna ungemuvuna kungemuvuna pangemuvuna mungemuvuna
Negative Present Conditional
1s nisingenivuna
singenivuna
tusingenivuna
hatungenivuna
usingenivuna
hungenivuna
msingenivuna
hamngenivuna
asingenivuna
hangenivuna
wasingenivuna
hawangenivuna
usingenivuna
haungenivuna
isingenivuna
haingenivuna
lisingenivuna
halingenivuna
yasingenivuna
hayangenivuna
kisingenivuna
hakingenivuna
visingenivuna
havingenivuna
isingenivuna
haingenivuna
zisingenivuna
hazingenivuna
usingenivuna
haungenivuna
kusingenivuna
hakungenivuna
pasingenivuna
hapangenivuna
musingenivuna
hamungenivuna
2s/2p/15/17 nisingekuvuna
nisingekuvuneni
singekuvuna
singekuvuneni
tusingekuvuna
tusingekuvuneni
hatungekuvuna
hatungekuvuneni
usingekuvuna
usingekuvuneni
hungekuvuna
hungekuvuneni
msingekuvuna
msingekuvuneni
hamngekuvuna
hamngekuvuneni
asingekuvuna
asingekuvuneni
hangekuvuna
hangekuvuneni
wasingekuvuna
wasingekuvuneni
hawangekuvuna
hawangekuvuneni
usingekuvuna
usingekuvuneni
haungekuvuna
haungekuvuneni
isingekuvuna
isingekuvuneni
haingekuvuna
haingekuvuneni
lisingekuvuna
lisingekuvuneni
halingekuvuna
halingekuvuneni
yasingekuvuna
yasingekuvuneni
hayangekuvuna
hayangekuvuneni
kisingekuvuna
kisingekuvuneni
hakingekuvuna
hakingekuvuneni
visingekuvuna
visingekuvuneni
havingekuvuna
havingekuvuneni
isingekuvuna
isingekuvuneni
haingekuvuna
haingekuvuneni
zisingekuvuna
zisingekuvuneni
hazingekuvuna
hazingekuvuneni
usingekuvuna
usingekuvuneni
haungekuvuna
haungekuvuneni
kusingekuvuna
kusingekuvuneni
hakungekuvuna
hakungekuvuneni
pasingekuvuna
pasingekuvuneni
hapangekuvuna
hapangekuvuneni
musingekuvuna
musingekuvuneni
hamungekuvuna
hamungekuvuneni
3s nisingemvuna
singemvuna
tusingemvuna
hatungemvuna
usingemvuna
hungemvuna
msingemvuna
hamngemvuna
asingemvuna
hangemvuna
wasingemvuna
hawangemvuna
usingemvuna
haungemvuna
isingemvuna
haingemvuna
lisingemvuna
halingemvuna
yasingemvuna
hayangemvuna
kisingemvuna
hakingemvuna
visingemvuna
havingemvuna
isingemvuna
haingemvuna
zisingemvuna
hazingemvuna
usingemvuna
haungemvuna
kusingemvuna
hakungemvuna
pasingemvuna
hapangemvuna
musingemvuna
hamungemvuna
1p nisingetuvuna
singetuvuna
tusingetuvuna
hatungetuvuna
usingetuvuna
hungetuvuna
msingetuvuna
hamngetuvuna
asingetuvuna
hangetuvuna
wasingetuvuna
hawangetuvuna
usingetuvuna
haungetuvuna
isingetuvuna
haingetuvuna
lisingetuvuna
halingetuvuna
yasingetuvuna
hayangetuvuna
kisingetuvuna
hakingetuvuna
visingetuvuna
havingetuvuna
isingetuvuna
haingetuvuna
zisingetuvuna
hazingetuvuna
usingetuvuna
haungetuvuna
kusingetuvuna
hakungetuvuna
pasingetuvuna
hapangetuvuna
musingetuvuna
hamungetuvuna
2p/3p/c2 nisingewavuna
nisingewavuneni
singewavuna
singewavuneni
tusingewavuna
tusingewavuneni
hatungewavuna
hatungewavuneni
usingewavuna
usingewavuneni
hungewavuna
hungewavuneni
msingewavuna
msingewavuneni
hamngewavuna
hamngewavuneni
asingewavuna
asingewavuneni
hangewavuna
hangewavuneni
wasingewavuna
wasingewavuneni
hawangewavuna
hawangewavuneni
usingewavuna
usingewavuneni
haungewavuna
haungewavuneni
isingewavuna
isingewavuneni
haingewavuna
haingewavuneni
lisingewavuna
lisingewavuneni
halingewavuna
halingewavuneni
yasingewavuna
yasingewavuneni
hayangewavuna
hayangewavuneni
kisingewavuna
kisingewavuneni
hakingewavuna
hakingewavuneni
visingewavuna
visingewavuneni
havingewavuna
havingewavuneni
isingewavuna
isingewavuneni
haingewavuna
haingewavuneni
zisingewavuna
zisingewavuneni
hazingewavuna
hazingewavuneni
usingewavuna
usingewavuneni
haungewavuna
haungewavuneni
kusingewavuna
kusingewavuneni
hakungewavuna
hakungewavuneni
pasingewavuna
pasingewavuneni
hapangewavuna
hapangewavuneni
musingewavuna
musingewavuneni
hamungewavuna
hamungewavuneni
Reflexive nisingejivuna
singejivuna
tusingejivuna
hatungejivuna
usingejivuna
hungejivuna
msingejivuna
hamngejivuna
asingejivuna
hangejivuna
wasingejivuna
hawangejivuna
usingejivuna
haungejivuna
isingejivuna
haingejivuna
lisingejivuna
halingejivuna
yasingejivuna
hayangejivuna
kisingejivuna
hakingejivuna
visingejivuna
havingejivuna
isingejivuna
haingejivuna
zisingejivuna
hazingejivuna
usingejivuna
haungejivuna
kusingejivuna
hakungejivuna
pasingejivuna
hapangejivuna
musingejivuna
hamungejivuna
c3/c11/c14 nisingeuvuna
singeuvuna
tusingeuvuna
hatungeuvuna
usingeuvuna
hungeuvuna
msingeuvuna
hamngeuvuna
asingeuvuna
hangeuvuna
wasingeuvuna
hawangeuvuna
usingeuvuna
haungeuvuna
isingeuvuna
haingeuvuna
lisingeuvuna
halingeuvuna
yasingeuvuna
hayangeuvuna
kisingeuvuna
hakingeuvuna
visingeuvuna
havingeuvuna
isingeuvuna
haingeuvuna
zisingeuvuna
hazingeuvuna
usingeuvuna
haungeuvuna
kusingeuvuna
hakungeuvuna
pasingeuvuna
hapangeuvuna
musingeuvuna
hamungeuvuna
c4/c9 nisingeivuna
singeivuna
tusingeivuna
hatungeivuna
usingeivuna
hungeivuna
msingeivuna
hamngeivuna
asingeivuna
hangeivuna
wasingeivuna
hawangeivuna
usingeivuna
haungeivuna
isingeivuna
haingeivuna
lisingeivuna
halingeivuna
yasingeivuna
hayangeivuna
kisingeivuna
hakingeivuna
visingeivuna
havingeivuna
isingeivuna
haingeivuna
zisingeivuna
hazingeivuna
usingeivuna
haungeivuna
kusingeivuna
hakungeivuna
pasingeivuna
hapangeivuna
musingeivuna
hamungeivuna
c5 nisingelivuna
singelivuna
tusingelivuna
hatungelivuna
usingelivuna
hungelivuna
msingelivuna
hamngelivuna
asingelivuna
hangelivuna
wasingelivuna
hawangelivuna
usingelivuna
haungelivuna
isingelivuna
haingelivuna
lisingelivuna
halingelivuna
yasingelivuna
hayangelivuna
kisingelivuna
hakingelivuna
visingelivuna
havingelivuna
isingelivuna
haingelivuna
zisingelivuna
hazingelivuna
usingelivuna
haungelivuna
kusingelivuna
hakungelivuna
pasingelivuna
hapangelivuna
musingelivuna
hamungelivuna
c6 nisingeyavuna
singeyavuna
tusingeyavuna
hatungeyavuna
usingeyavuna
hungeyavuna
msingeyavuna
hamngeyavuna
asingeyavuna
hangeyavuna
wasingeyavuna
hawangeyavuna
usingeyavuna
haungeyavuna
isingeyavuna
haingeyavuna
lisingeyavuna
halingeyavuna
yasingeyavuna
hayangeyavuna
kisingeyavuna
hakingeyavuna
visingeyavuna
havingeyavuna
isingeyavuna
haingeyavuna
zisingeyavuna
hazingeyavuna
usingeyavuna
haungeyavuna
kusingeyavuna
hakungeyavuna
pasingeyavuna
hapangeyavuna
musingeyavuna
hamungeyavuna
c7 nisingekivuna
singekivuna
tusingekivuna
hatungekivuna
usingekivuna
hungekivuna
msingekivuna
hamngekivuna
asingekivuna
hangekivuna
wasingekivuna
hawangekivuna
usingekivuna
haungekivuna
isingekivuna
haingekivuna
lisingekivuna
halingekivuna
yasingekivuna
hayangekivuna
kisingekivuna
hakingekivuna
visingekivuna
havingekivuna
isingekivuna
haingekivuna
zisingekivuna
hazingekivuna
usingekivuna
haungekivuna
kusingekivuna
hakungekivuna
pasingekivuna
hapangekivuna
musingekivuna
hamungekivuna
c8 nisingevivuna
singevivuna
tusingevivuna
hatungevivuna
usingevivuna
hungevivuna
msingevivuna
hamngevivuna
asingevivuna
hangevivuna
wasingevivuna
hawangevivuna
usingevivuna
haungevivuna
isingevivuna
haingevivuna
lisingevivuna
halingevivuna
yasingevivuna
hayangevivuna
kisingevivuna
hakingevivuna
visingevivuna
havingevivuna
isingevivuna
haingevivuna
zisingevivuna
hazingevivuna
usingevivuna
haungevivuna
kusingevivuna
hakungevivuna
pasingevivuna
hapangevivuna
musingevivuna
hamungevivuna
c10 nisingezivuna
singezivuna
tusingezivuna
hatungezivuna
usingezivuna
hungezivuna
msingezivuna
hamngezivuna
asingezivuna
hangezivuna
wasingezivuna
hawangezivuna
usingezivuna
haungezivuna
isingezivuna
haingezivuna
lisingezivuna
halingezivuna
yasingezivuna
hayangezivuna
kisingezivuna
hakingezivuna
visingezivuna
havingezivuna
isingezivuna
haingezivuna
zisingezivuna
hazingezivuna
usingezivuna
haungezivuna
kusingezivuna
hakungezivuna
pasingezivuna
hapangezivuna
musingezivuna
hamungezivuna
c16 nisingepavuna
singepavuna
tusingepavuna
hatungepavuna
usingepavuna
hungepavuna
msingepavuna
hamngepavuna
asingepavuna
hangepavuna
wasingepavuna
hawangepavuna
usingepavuna
haungepavuna
isingepavuna
haingepavuna
lisingepavuna
halingepavuna
yasingepavuna
hayangepavuna
kisingepavuna
hakingepavuna
visingepavuna
havingepavuna
isingepavuna
haingepavuna
zisingepavuna
hazingepavuna
usingepavuna
haungepavuna
kusingepavuna
hakungepavuna
pasingepavuna
hapangepavuna
musingepavuna
hamungepavuna
c18 nisingemuvuna
singemuvuna
tusingemuvuna
hatungemuvuna
usingemuvuna
hungemuvuna
msingemuvuna
hamngemuvuna
asingemuvuna
hangemuvuna
wasingemuvuna
hawangemuvuna
usingemuvuna
haungemuvuna
isingemuvuna
haingemuvuna
lisingemuvuna
halingemuvuna
yasingemuvuna
hayangemuvuna
kisingemuvuna
hakingemuvuna
visingemuvuna
havingemuvuna
isingemuvuna
haingemuvuna
zisingemuvuna
hazingemuvuna
usingemuvuna
haungemuvuna
kusingemuvuna
hakungemuvuna
pasingemuvuna
hapangemuvuna
musingemuvuna
hamungemuvuna
Positive Past Conditional
1s ningalinivuna tungalinivuna ungalinivuna mngalinivuna angalinivuna wangalinivuna ungalinivuna ingalinivuna lingalinivuna yangalinivuna kingalinivuna vingalinivuna ingalinivuna zingalinivuna ungalinivuna kungalinivuna pangalinivuna mungalinivuna
2s/2p/15/17 ningalikuvuna
ningalikuvuneni
tungalikuvuna
tungalikuvuneni
ungalikuvuna
ungalikuvuneni
mngalikuvuna
mngalikuvuneni
angalikuvuna
angalikuvuneni
wangalikuvuna
wangalikuvuneni
ungalikuvuna
ungalikuvuneni
ingalikuvuna
ingalikuvuneni
lingalikuvuna
lingalikuvuneni
yangalikuvuna
yangalikuvuneni
kingalikuvuna
kingalikuvuneni
vingalikuvuna
vingalikuvuneni
ingalikuvuna
ingalikuvuneni
zingalikuvuna
zingalikuvuneni
ungalikuvuna
ungalikuvuneni
kungalikuvuna
kungalikuvuneni
pangalikuvuna
pangalikuvuneni
mungalikuvuna
mungalikuvuneni
3s ningalimvuna tungalimvuna ungalimvuna mngalimvuna angalimvuna wangalimvuna ungalimvuna ingalimvuna lingalimvuna yangalimvuna kingalimvuna vingalimvuna ingalimvuna zingalimvuna ungalimvuna kungalimvuna pangalimvuna mungalimvuna
1p ningalituvuna tungalituvuna ungalituvuna mngalituvuna angalituvuna wangalituvuna ungalituvuna ingalituvuna lingalituvuna yangalituvuna kingalituvuna vingalituvuna ingalituvuna zingalituvuna ungalituvuna kungalituvuna pangalituvuna mungalituvuna
2p/3p/c2 ningaliwavuna
ningaliwavuneni
tungaliwavuna
tungaliwavuneni
ungaliwavuna
ungaliwavuneni
mngaliwavuna
mngaliwavuneni
angaliwavuna
angaliwavuneni
wangaliwavuna
wangaliwavuneni
ungaliwavuna
ungaliwavuneni
ingaliwavuna
ingaliwavuneni
lingaliwavuna
lingaliwavuneni
yangaliwavuna
yangaliwavuneni
kingaliwavuna
kingaliwavuneni
vingaliwavuna
vingaliwavuneni
ingaliwavuna
ingaliwavuneni
zingaliwavuna
zingaliwavuneni
ungaliwavuna
ungaliwavuneni
kungaliwavuna
kungaliwavuneni
pangaliwavuna
pangaliwavuneni
mungaliwavuna
mungaliwavuneni
Reflexive ningalijivuna tungalijivuna ungalijivuna mngalijivuna angalijivuna wangalijivuna ungalijivuna ingalijivuna lingalijivuna yangalijivuna kingalijivuna vingalijivuna ingalijivuna zingalijivuna ungalijivuna kungalijivuna pangalijivuna mungalijivuna
c3/c11/c14 ningaliuvuna tungaliuvuna ungaliuvuna mngaliuvuna angaliuvuna wangaliuvuna ungaliuvuna ingaliuvuna lingaliuvuna yangaliuvuna kingaliuvuna vingaliuvuna ingaliuvuna zingaliuvuna ungaliuvuna kungaliuvuna pangaliuvuna mungaliuvuna
c4/c9 ningaliivuna tungaliivuna ungaliivuna mngaliivuna angaliivuna wangaliivuna ungaliivuna ingaliivuna lingaliivuna yangaliivuna kingaliivuna vingaliivuna ingaliivuna zingaliivuna ungaliivuna kungaliivuna pangaliivuna mungaliivuna
c5 ningalilivuna tungalilivuna ungalilivuna mngalilivuna angalilivuna wangalilivuna ungalilivuna ingalilivuna lingalilivuna yangalilivuna kingalilivuna vingalilivuna ingalilivuna zingalilivuna ungalilivuna kungalilivuna pangalilivuna mungalilivuna
c6 ningaliyavuna tungaliyavuna ungaliyavuna mngaliyavuna angaliyavuna wangaliyavuna ungaliyavuna ingaliyavuna lingaliyavuna yangaliyavuna kingaliyavuna vingaliyavuna ingaliyavuna zingaliyavuna ungaliyavuna kungaliyavuna pangaliyavuna mungaliyavuna
c7 ningalikivuna tungalikivuna ungalikivuna mngalikivuna angalikivuna wangalikivuna ungalikivuna ingalikivuna lingalikivuna yangalikivuna kingalikivuna vingalikivuna ingalikivuna zingalikivuna ungalikivuna kungalikivuna pangalikivuna mungalikivuna
c8 ningalivivuna tungalivivuna ungalivivuna mngalivivuna angalivivuna wangalivivuna ungalivivuna ingalivivuna lingalivivuna yangalivivuna kingalivivuna vingalivivuna ingalivivuna zingalivivuna ungalivivuna kungalivivuna pangalivivuna mungalivivuna
c10 ningalizivuna tungalizivuna ungalizivuna mngalizivuna angalizivuna wangalizivuna ungalizivuna ingalizivuna lingalizivuna yangalizivuna kingalizivuna vingalizivuna ingalizivuna zingalizivuna ungalizivuna kungalizivuna pangalizivuna mungalizivuna
c16 ningalipavuna tungalipavuna ungalipavuna mngalipavuna angalipavuna wangalipavuna ungalipavuna ingalipavuna lingalipavuna yangalipavuna kingalipavuna vingalipavuna ingalipavuna zingalipavuna ungalipavuna kungalipavuna pangalipavuna mungalipavuna
c18 ningalimuvuna tungalimuvuna ungalimuvuna mngalimuvuna angalimuvuna wangalimuvuna ungalimuvuna ingalimuvuna lingalimuvuna yangalimuvuna kingalimuvuna vingalimuvuna ingalimuvuna zingalimuvuna ungalimuvuna kungalimuvuna pangalimuvuna mungalimuvuna
Negative Past Conditional
1s nisingalinivuna
singalinivuna
tusingalinivuna
hatungalinivuna
usingalinivuna
hungalinivuna
msingalinivuna
hamngalinivuna
asingalinivuna
hangalinivuna
wasingalinivuna
hawangalinivuna
usingalinivuna
haungalinivuna
isingalinivuna
haingalinivuna
lisingalinivuna
halingalinivuna
yasingalinivuna
hayangalinivuna
kisingalinivuna
hakingalinivuna
visingalinivuna
havingalinivuna
isingalinivuna
haingalinivuna
zisingalinivuna
hazingalinivuna
usingalinivuna
haungalinivuna
kusingalinivuna
hakungalinivuna
pasingalinivuna
hapangalinivuna
musingalinivuna
hamungalinivuna
2s/2p/15/17 nisingalikuvuna
nisingalikuvuneni
singalikuvuna
singalikuvuneni
tusingalikuvuna
tusingalikuvuneni
hatungalikuvuna
hatungalikuvuneni
usingalikuvuna
usingalikuvuneni
hungalikuvuna
hungalikuvuneni
msingalikuvuna
msingalikuvuneni
hamngalikuvuna
hamngalikuvuneni
asingalikuvuna
asingalikuvuneni
hangalikuvuna
hangalikuvuneni
wasingalikuvuna
wasingalikuvuneni
hawangalikuvuna
hawangalikuvuneni
usingalikuvuna
usingalikuvuneni
haungalikuvuna
haungalikuvuneni
isingalikuvuna
isingalikuvuneni
haingalikuvuna
haingalikuvuneni
lisingalikuvuna
lisingalikuvuneni
halingalikuvuna
halingalikuvuneni
yasingalikuvuna
yasingalikuvuneni
hayangalikuvuna
hayangalikuvuneni
kisingalikuvuna
kisingalikuvuneni
hakingalikuvuna
hakingalikuvuneni
visingalikuvuna
visingalikuvuneni
havingalikuvuna
havingalikuvuneni
isingalikuvuna
isingalikuvuneni
haingalikuvuna
haingalikuvuneni
zisingalikuvuna
zisingalikuvuneni
hazingalikuvuna
hazingalikuvuneni
usingalikuvuna
usingalikuvuneni
haungalikuvuna
haungalikuvuneni
kusingalikuvuna
kusingalikuvuneni
hakungalikuvuna
hakungalikuvuneni
pasingalikuvuna
pasingalikuvuneni
hapangalikuvuna
hapangalikuvuneni
musingalikuvuna
musingalikuvuneni
hamungalikuvuna
hamungalikuvuneni
3s nisingalimvuna
singalimvuna
tusingalimvuna
hatungalimvuna
usingalimvuna
hungalimvuna
msingalimvuna
hamngalimvuna
asingalimvuna
hangalimvuna
wasingalimvuna
hawangalimvuna
usingalimvuna
haungalimvuna
isingalimvuna
haingalimvuna
lisingalimvuna
halingalimvuna
yasingalimvuna
hayangalimvuna
kisingalimvuna
hakingalimvuna
visingalimvuna
havingalimvuna
isingalimvuna
haingalimvuna
zisingalimvuna
hazingalimvuna
usingalimvuna
haungalimvuna
kusingalimvuna
hakungalimvuna
pasingalimvuna
hapangalimvuna
musingalimvuna
hamungalimvuna
1p nisingalituvuna
singalituvuna
tusingalituvuna
hatungalituvuna
usingalituvuna
hungalituvuna
msingalituvuna
hamngalituvuna
asingalituvuna
hangalituvuna
wasingalituvuna
hawangalituvuna
usingalituvuna
haungalituvuna
isingalituvuna
haingalituvuna
lisingalituvuna
halingalituvuna
yasingalituvuna
hayangalituvuna
kisingalituvuna
hakingalituvuna
visingalituvuna
havingalituvuna
isingalituvuna
haingalituvuna
zisingalituvuna
hazingalituvuna
usingalituvuna
haungalituvuna
kusingalituvuna
hakungalituvuna
pasingalituvuna
hapangalituvuna
musingalituvuna
hamungalituvuna
2p/3p/c2 nisingaliwavuna
nisingaliwavuneni
singaliwavuna
singaliwavuneni
tusingaliwavuna
tusingaliwavuneni
hatungaliwavuna
hatungaliwavuneni
usingaliwavuna
usingaliwavuneni
hungaliwavuna
hungaliwavuneni
msingaliwavuna
msingaliwavuneni
hamngaliwavuna
hamngaliwavuneni
asingaliwavuna
asingaliwavuneni
hangaliwavuna
hangaliwavuneni
wasingaliwavuna
wasingaliwavuneni
hawangaliwavuna
hawangaliwavuneni
usingaliwavuna
usingaliwavuneni
haungaliwavuna
haungaliwavuneni
isingaliwavuna
isingaliwavuneni
haingaliwavuna
haingaliwavuneni
lisingaliwavuna
lisingaliwavuneni
halingaliwavuna
halingaliwavuneni
yasingaliwavuna
yasingaliwavuneni
hayangaliwavuna
hayangaliwavuneni
kisingaliwavuna
kisingaliwavuneni
hakingaliwavuna
hakingaliwavuneni
visingaliwavuna
visingaliwavuneni
havingaliwavuna
havingaliwavuneni
isingaliwavuna
isingaliwavuneni
haingaliwavuna
haingaliwavuneni
zisingaliwavuna
zisingaliwavuneni
hazingaliwavuna
hazingaliwavuneni
usingaliwavuna
usingaliwavuneni
haungaliwavuna
haungaliwavuneni
kusingaliwavuna
kusingaliwavuneni
hakungaliwavuna
hakungaliwavuneni
pasingaliwavuna
pasingaliwavuneni
hapangaliwavuna
hapangaliwavuneni
musingaliwavuna
musingaliwavuneni
hamungaliwavuna
hamungaliwavuneni
Reflexive nisingalijivuna
singalijivuna
tusingalijivuna
hatungalijivuna
usingalijivuna
hungalijivuna
msingalijivuna
hamngalijivuna
asingalijivuna
hangalijivuna
wasingalijivuna
hawangalijivuna
usingalijivuna
haungalijivuna
isingalijivuna
haingalijivuna
lisingalijivuna
halingalijivuna
yasingalijivuna
hayangalijivuna
kisingalijivuna
hakingalijivuna
visingalijivuna
havingalijivuna
isingalijivuna
haingalijivuna
zisingalijivuna
hazingalijivuna
usingalijivuna
haungalijivuna
kusingalijivuna
hakungalijivuna
pasingalijivuna
hapangalijivuna
musingalijivuna
hamungalijivuna
c3/c11/c14 nisingaliuvuna
singaliuvuna
tusingaliuvuna
hatungaliuvuna
usingaliuvuna
hungaliuvuna
msingaliuvuna
hamngaliuvuna
asingaliuvuna
hangaliuvuna
wasingaliuvuna
hawangaliuvuna
usingaliuvuna
haungaliuvuna
isingaliuvuna
haingaliuvuna
lisingaliuvuna
halingaliuvuna
yasingaliuvuna
hayangaliuvuna
kisingaliuvuna
hakingaliuvuna
visingaliuvuna
havingaliuvuna
isingaliuvuna
haingaliuvuna
zisingaliuvuna
hazingaliuvuna
usingaliuvuna
haungaliuvuna
kusingaliuvuna
hakungaliuvuna
pasingaliuvuna
hapangaliuvuna
musingaliuvuna
hamungaliuvuna
c4/c9 nisingaliivuna
singaliivuna
tusingaliivuna
hatungaliivuna
usingaliivuna
hungaliivuna
msingaliivuna
hamngaliivuna
asingaliivuna
hangaliivuna
wasingaliivuna
hawangaliivuna
usingaliivuna
haungaliivuna
isingaliivuna
haingaliivuna
lisingaliivuna
halingaliivuna
yasingaliivuna
hayangaliivuna
kisingaliivuna
hakingaliivuna
visingaliivuna
havingaliivuna
isingaliivuna
haingaliivuna
zisingaliivuna
hazingaliivuna
usingaliivuna
haungaliivuna
kusingaliivuna
hakungaliivuna
pasingaliivuna
hapangaliivuna
musingaliivuna
hamungaliivuna
c5 nisingalilivuna
singalilivuna
tusingalilivuna
hatungalilivuna
usingalilivuna
hungalilivuna
msingalilivuna
hamngalilivuna
asingalilivuna
hangalilivuna
wasingalilivuna
hawangalilivuna
usingalilivuna
haungalilivuna
isingalilivuna
haingalilivuna
lisingalilivuna
halingalilivuna
yasingalilivuna
hayangalilivuna
kisingalilivuna
hakingalilivuna
visingalilivuna
havingalilivuna
isingalilivuna
haingalilivuna
zisingalilivuna
hazingalilivuna
usingalilivuna
haungalilivuna
kusingalilivuna
hakungalilivuna
pasingalilivuna
hapangalilivuna
musingalilivuna
hamungalilivuna
c6 nisingaliyavuna
singaliyavuna
tusingaliyavuna
hatungaliyavuna
usingaliyavuna
hungaliyavuna
msingaliyavuna
hamngaliyavuna
asingaliyavuna
hangaliyavuna
wasingaliyavuna
hawangaliyavuna
usingaliyavuna
haungaliyavuna
isingaliyavuna
haingaliyavuna
lisingaliyavuna
halingaliyavuna
yasingaliyavuna
hayangaliyavuna
kisingaliyavuna
hakingaliyavuna
visingaliyavuna
havingaliyavuna
isingaliyavuna
haingaliyavuna
zisingaliyavuna
hazingaliyavuna
usingaliyavuna
haungaliyavuna
kusingaliyavuna
hakungaliyavuna
pasingaliyavuna
hapangaliyavuna
musingaliyavuna
hamungaliyavuna
c7 nisingalikivuna
singalikivuna
tusingalikivuna
hatungalikivuna
usingalikivuna
hungalikivuna
msingalikivuna
hamngalikivuna
asingalikivuna
hangalikivuna
wasingalikivuna
hawangalikivuna
usingalikivuna
haungalikivuna
isingalikivuna
haingalikivuna
lisingalikivuna
halingalikivuna
yasingalikivuna
hayangalikivuna
kisingalikivuna
hakingalikivuna
visingalikivuna
havingalikivuna
isingalikivuna
haingalikivuna
zisingalikivuna
hazingalikivuna
usingalikivuna
haungalikivuna
kusingalikivuna
hakungalikivuna
pasingalikivuna
hapangalikivuna
musingalikivuna
hamungalikivuna
c8 nisingalivivuna
singalivivuna
tusingalivivuna
hatungalivivuna
usingalivivuna
hungalivivuna
msingalivivuna
hamngalivivuna
asingalivivuna
hangalivivuna
wasingalivivuna
hawangalivivuna
usingalivivuna
haungalivivuna
isingalivivuna
haingalivivuna
lisingalivivuna
halingalivivuna
yasingalivivuna
hayangalivivuna
kisingalivivuna
hakingalivivuna
visingalivivuna
havingalivivuna
isingalivivuna
haingalivivuna
zisingalivivuna
hazingalivivuna
usingalivivuna
haungalivivuna
kusingalivivuna
hakungalivivuna
pasingalivivuna
hapangalivivuna
musingalivivuna
hamungalivivuna
c10 nisingalizivuna
singalizivuna
tusingalizivuna
hatungalizivuna
usingalizivuna
hungalizivuna
msingalizivuna
hamngalizivuna
asingalizivuna
hangalizivuna
wasingalizivuna
hawangalizivuna
usingalizivuna
haungalizivuna
isingalizivuna
haingalizivuna
lisingalizivuna
halingalizivuna
yasingalizivuna
hayangalizivuna
kisingalizivuna
hakingalizivuna
visingalizivuna
havingalizivuna
isingalizivuna
haingalizivuna
zisingalizivuna
hazingalizivuna
usingalizivuna
haungalizivuna
kusingalizivuna
hakungalizivuna
pasingalizivuna
hapangalizivuna
musingalizivuna
hamungalizivuna
c16 nisingalipavuna
singalipavuna
tusingalipavuna
hatungalipavuna
usingalipavuna
hungalipavuna
msingalipavuna
hamngalipavuna
asingalipavuna
hangalipavuna
wasingalipavuna
hawangalipavuna
usingalipavuna
haungalipavuna
isingalipavuna
haingalipavuna
lisingalipavuna
halingalipavuna
yasingalipavuna
hayangalipavuna
kisingalipavuna
hakingalipavuna
visingalipavuna
havingalipavuna
isingalipavuna
haingalipavuna
zisingalipavuna
hazingalipavuna
usingalipavuna
haungalipavuna
kusingalipavuna
hakungalipavuna
pasingalipavuna
hapangalipavuna
musingalipavuna
hamungalipavuna
c18 nisingalimuvuna
singalimuvuna
tusingalimuvuna
hatungalimuvuna
usingalimuvuna
hungalimuvuna
msingalimuvuna
hamngalimuvuna
asingalimuvuna
hangalimuvuna
wasingalimuvuna
hawangalimuvuna
usingalimuvuna
haungalimuvuna
isingalimuvuna
haingalimuvuna
lisingalimuvuna
halingalimuvuna
yasingalimuvuna
hayangalimuvuna
kisingalimuvuna
hakingalimuvuna
visingalimuvuna
havingalimuvuna
isingalimuvuna
haingalimuvuna
zisingalimuvuna
hazingalimuvuna
usingalimuvuna
haungalimuvuna
kusingalimuvuna
hakungalimuvuna
pasingalimuvuna
hapangalimuvuna
musingalimuvuna
hamungalimuvuna
Conditional Contrary to Fact
1s ningelinivuna tungelinivuna ungelinivuna mngelinivuna angelinivuna wangelinivuna ungelinivuna ingelinivuna lingelinivuna yangelinivuna kingelinivuna vingelinivuna ingelinivuna zingelinivuna ungelinivuna kungelinivuna pangelinivuna mungelinivuna
2s/2p/15/17 ningelikuvuna
ningelikuvuneni
tungelikuvuna
tungelikuvuneni
ungelikuvuna
ungelikuvuneni
mngelikuvuna
mngelikuvuneni
angelikuvuna
angelikuvuneni
wangelikuvuna
wangelikuvuneni
ungelikuvuna
ungelikuvuneni
ingelikuvuna
ingelikuvuneni
lingelikuvuna
lingelikuvuneni
yangelikuvuna
yangelikuvuneni
kingelikuvuna
kingelikuvuneni
vingelikuvuna
vingelikuvuneni
ingelikuvuna
ingelikuvuneni
zingelikuvuna
zingelikuvuneni
ungelikuvuna
ungelikuvuneni
kungelikuvuna
kungelikuvuneni
pangelikuvuna
pangelikuvuneni
mungelikuvuna
mungelikuvuneni
3s ningelimvuna tungelimvuna ungelimvuna mngelimvuna angelimvuna wangelimvuna ungelimvuna ingelimvuna lingelimvuna yangelimvuna kingelimvuna vingelimvuna ingelimvuna zingelimvuna ungelimvuna kungelimvuna pangelimvuna mungelimvuna
1p ningelituvuna tungelituvuna ungelituvuna mngelituvuna angelituvuna wangelituvuna ungelituvuna ingelituvuna lingelituvuna yangelituvuna kingelituvuna vingelituvuna ingelituvuna zingelituvuna ungelituvuna kungelituvuna pangelituvuna mungelituvuna
2p/3p/c2 ningeliwavuna
ningeliwavuneni
tungeliwavuna
tungeliwavuneni
ungeliwavuna
ungeliwavuneni
mngeliwavuna
mngeliwavuneni
angeliwavuna
angeliwavuneni
wangeliwavuna
wangeliwavuneni
ungeliwavuna
ungeliwavuneni
ingeliwavuna
ingeliwavuneni
lingeliwavuna
lingeliwavuneni
yangeliwavuna
yangeliwavuneni
kingeliwavuna
kingeliwavuneni
vingeliwavuna
vingeliwavuneni
ingeliwavuna
ingeliwavuneni
zingeliwavuna
zingeliwavuneni
ungeliwavuna
ungeliwavuneni
kungeliwavuna
kungeliwavuneni
pangeliwavuna
pangeliwavuneni
mungeliwavuna
mungeliwavuneni
Reflexive ningelijivuna tungelijivuna ungelijivuna mngelijivuna angelijivuna wangelijivuna ungelijivuna ingelijivuna lingelijivuna yangelijivuna kingelijivuna vingelijivuna ingelijivuna zingelijivuna ungelijivuna kungelijivuna pangelijivuna mungelijivuna
c3/c11/c14 ningeliuvuna tungeliuvuna ungeliuvuna mngeliuvuna angeliuvuna wangeliuvuna ungeliuvuna ingeliuvuna lingeliuvuna yangeliuvuna kingeliuvuna vingeliuvuna ingeliuvuna zingeliuvuna ungeliuvuna kungeliuvuna pangeliuvuna mungeliuvuna
c4/c9 ningeliivuna tungeliivuna ungeliivuna mngeliivuna angeliivuna wangeliivuna ungeliivuna ingeliivuna lingeliivuna yangeliivuna kingeliivuna vingeliivuna ingeliivuna zingeliivuna ungeliivuna kungeliivuna pangeliivuna mungeliivuna
c5 ningelilivuna tungelilivuna ungelilivuna mngelilivuna angelilivuna wangelilivuna ungelilivuna ingelilivuna lingelilivuna yangelilivuna kingelilivuna vingelilivuna ingelilivuna zingelilivuna ungelilivuna kungelilivuna pangelilivuna mungelilivuna
c6 ningeliyavuna tungeliyavuna ungeliyavuna mngeliyavuna angeliyavuna wangeliyavuna ungeliyavuna ingeliyavuna lingeliyavuna yangeliyavuna kingeliyavuna vingeliyavuna ingeliyavuna zingeliyavuna ungeliyavuna kungeliyavuna pangeliyavuna mungeliyavuna
c7 ningelikivuna tungelikivuna ungelikivuna mngelikivuna angelikivuna wangelikivuna ungelikivuna ingelikivuna lingelikivuna yangelikivuna kingelikivuna vingelikivuna ingelikivuna zingelikivuna ungelikivuna kungelikivuna pangelikivuna mungelikivuna
c8 ningelivivuna tungelivivuna ungelivivuna mngelivivuna angelivivuna wangelivivuna ungelivivuna ingelivivuna lingelivivuna yangelivivuna kingelivivuna vingelivivuna ingelivivuna zingelivivuna ungelivivuna kungelivivuna pangelivivuna mungelivivuna
c10 ningelizivuna tungelizivuna ungelizivuna mngelizivuna angelizivuna wangelizivuna ungelizivuna ingelizivuna lingelizivuna yangelizivuna kingelizivuna vingelizivuna ingelizivuna zingelizivuna ungelizivuna kungelizivuna pangelizivuna mungelizivuna
c16 ningelipavuna tungelipavuna ungelipavuna mngelipavuna angelipavuna wangelipavuna ungelipavuna ingelipavuna lingelipavuna yangelipavuna kingelipavuna vingelipavuna ingelipavuna zingelipavuna ungelipavuna kungelipavuna pangelipavuna mungelipavuna
c18 ningelimuvuna tungelimuvuna ungelimuvuna mngelimuvuna angelimuvuna wangelimuvuna ungelimuvuna ingelimuvuna lingelimuvuna yangelimuvuna kingelimuvuna vingelimuvuna ingelimuvuna zingelimuvuna ungelimuvuna kungelimuvuna pangelimuvuna mungelimuvuna
Gnomic
1s nanivuna twanivuna wanivuna mwanivuna anivuna wanivuna wanivuna yanivuna lanivuna yanivuna chanivuna vyanivuna yanivuna zanivuna wanivuna kwanivuna panivuna mwanivuna
2s/2p/15/17 nakuvuna
nakuvuneni
twakuvuna
twakuvuneni
wakuvuna
wakuvuneni
mwakuvuna
mwakuvuneni
akuvuna
akuvuneni
wakuvuna
wakuvuneni
wakuvuna
wakuvuneni
yakuvuna
yakuvuneni
lakuvuna
lakuvuneni
yakuvuna
yakuvuneni
chakuvuna
chakuvuneni
vyakuvuna
vyakuvuneni
yakuvuna
yakuvuneni
zakuvuna
zakuvuneni
wakuvuna
wakuvuneni
kwakuvuna
kwakuvuneni
pakuvuna
pakuvuneni
mwakuvuna
mwakuvuneni
3s namvuna twamvuna wamvuna mwamvuna amvuna wamvuna wamvuna yamvuna lamvuna yamvuna chamvuna vyamvuna yamvuna zamvuna wamvuna kwamvuna pamvuna mwamvuna
1p natuvuna twatuvuna watuvuna mwatuvuna atuvuna watuvuna watuvuna yatuvuna latuvuna yatuvuna chatuvuna vyatuvuna yatuvuna zatuvuna watuvuna kwatuvuna patuvuna mwatuvuna
2p/3p/c2 nawavuna
nawavuneni
twawavuna
twawavuneni
wawavuna
wawavuneni
mwawavuna
mwawavuneni
awavuna
awavuneni
wawavuna
wawavuneni
wawavuna
wawavuneni
yawavuna
yawavuneni
lawavuna
lawavuneni
yawavuna
yawavuneni
chawavuna
chawavuneni
vyawavuna
vyawavuneni
yawavuna
yawavuneni
zawavuna
zawavuneni
wawavuna
wawavuneni
kwawavuna
kwawavuneni
pawavuna
pawavuneni
mwawavuna
mwawavuneni
Reflexive najivuna twajivuna wajivuna mwajivuna ajivuna wajivuna wajivuna yajivuna lajivuna yajivuna chajivuna vyajivuna yajivuna zajivuna wajivuna kwajivuna pajivuna mwajivuna
c3/c11/c14 nauvuna twauvuna wauvuna mwauvuna auvuna wauvuna wauvuna yauvuna lauvuna yauvuna chauvuna vyauvuna yauvuna zauvuna wauvuna kwauvuna pauvuna mwauvuna
c4/c9 naivuna twaivuna waivuna mwaivuna aivuna waivuna waivuna yaivuna laivuna yaivuna chaivuna vyaivuna yaivuna zaivuna waivuna kwaivuna paivuna mwaivuna
c5 nalivuna twalivuna walivuna mwalivuna alivuna walivuna walivuna yalivuna lalivuna yalivuna chalivuna vyalivuna yalivuna zalivuna walivuna kwalivuna palivuna mwalivuna
c6 nayavuna twayavuna wayavuna mwayavuna ayavuna wayavuna wayavuna yayavuna layavuna yayavuna chayavuna vyayavuna yayavuna zayavuna wayavuna kwayavuna payavuna mwayavuna
c7 nakivuna twakivuna wakivuna mwakivuna akivuna wakivuna wakivuna yakivuna lakivuna yakivuna chakivuna vyakivuna yakivuna zakivuna wakivuna kwakivuna pakivuna mwakivuna
c8 navivuna twavivuna wavivuna mwavivuna avivuna wavivuna wavivuna yavivuna lavivuna yavivuna chavivuna vyavivuna yavivuna zavivuna wavivuna kwavivuna pavivuna mwavivuna
c10 nazivuna twazivuna wazivuna mwazivuna azivuna wazivuna wazivuna yazivuna lazivuna yazivuna chazivuna vyazivuna yazivuna zazivuna wazivuna kwazivuna pazivuna mwazivuna
c16 napavuna twapavuna wapavuna mwapavuna apavuna wapavuna wapavuna yapavuna lapavuna yapavuna chapavuna vyapavuna yapavuna zapavuna wapavuna kwapavuna papavuna mwapavuna
c18 namuvuna twamuvuna wamuvuna mwamuvuna amuvuna wamuvuna wamuvuna yamuvuna lamuvuna yamuvuna chamuvuna vyamuvuna yamuvuna zamuvuna wamuvuna kwamuvuna pamuvuna mwamuvuna
Perfect
1s nimenivuna tumenivuna umenivuna mmenivuna amenivuna wamenivuna umenivuna imenivuna limenivuna yamenivuna kimenivuna vimenivuna imenivuna zimenivuna umenivuna kumenivuna pamenivuna mumenivuna
2s/2p/15/17 nimekuvuna
nimekuvuneni
tumekuvuna
tumekuvuneni
umekuvuna
umekuvuneni
mmekuvuna
mmekuvuneni
amekuvuna
amekuvuneni
wamekuvuna
wamekuvuneni
umekuvuna
umekuvuneni
imekuvuna
imekuvuneni
limekuvuna
limekuvuneni
yamekuvuna
yamekuvuneni
kimekuvuna
kimekuvuneni
vimekuvuna
vimekuvuneni
imekuvuna
imekuvuneni
zimekuvuna
zimekuvuneni
umekuvuna
umekuvuneni
kumekuvuna
kumekuvuneni
pamekuvuna
pamekuvuneni
mumekuvuna
mumekuvuneni
3s nimemvuna tumemvuna umemvuna mmemvuna amemvuna wamemvuna umemvuna imemvuna limemvuna yamemvuna kimemvuna vimemvuna imemvuna zimemvuna umemvuna kumemvuna pamemvuna mumemvuna
1p nimetuvuna tumetuvuna umetuvuna mmetuvuna ametuvuna wametuvuna umetuvuna imetuvuna limetuvuna yametuvuna kimetuvuna vimetuvuna imetuvuna zimetuvuna umetuvuna kumetuvuna pametuvuna mumetuvuna
2p/3p/c2 nimewavuna
nimewavuneni
tumewavuna
tumewavuneni
umewavuna
umewavuneni
mmewavuna
mmewavuneni
amewavuna
amewavuneni
wamewavuna
wamewavuneni
umewavuna
umewavuneni
imewavuna
imewavuneni
limewavuna
limewavuneni
yamewavuna
yamewavuneni
kimewavuna
kimewavuneni
vimewavuna
vimewavuneni
imewavuna
imewavuneni
zimewavuna
zimewavuneni
umewavuna
umewavuneni
kumewavuna
kumewavuneni
pamewavuna
pamewavuneni
mumewavuna
mumewavuneni
Reflexive nimejivuna tumejivuna umejivuna mmejivuna amejivuna wamejivuna umejivuna imejivuna limejivuna yamejivuna kimejivuna vimejivuna imejivuna zimejivuna umejivuna kumejivuna pamejivuna mumejivuna
c3/c11/c14 nimeuvuna tumeuvuna umeuvuna mmeuvuna ameuvuna wameuvuna umeuvuna imeuvuna limeuvuna yameuvuna kimeuvuna vimeuvuna imeuvuna zimeuvuna umeuvuna kumeuvuna pameuvuna mumeuvuna
c4/c9 nimeivuna tumeivuna umeivuna mmeivuna ameivuna wameivuna umeivuna imeivuna limeivuna yameivuna kimeivuna vimeivuna imeivuna zimeivuna umeivuna kumeivuna pameivuna mumeivuna
c5 nimelivuna tumelivuna umelivuna mmelivuna amelivuna wamelivuna umelivuna imelivuna limelivuna yamelivuna kimelivuna vimelivuna imelivuna zimelivuna umelivuna kumelivuna pamelivuna mumelivuna
c6 nimeyavuna tumeyavuna umeyavuna mmeyavuna ameyavuna wameyavuna umeyavuna imeyavuna limeyavuna yameyavuna kimeyavuna vimeyavuna imeyavuna zimeyavuna umeyavuna kumeyavuna pameyavuna mumeyavuna
c7 nimekivuna tumekivuna umekivuna mmekivuna amekivuna wamekivuna umekivuna imekivuna limekivuna yamekivuna kimekivuna vimekivuna imekivuna zimekivuna umekivuna kumekivuna pamekivuna mumekivuna
c8 nimevivuna tumevivuna umevivuna mmevivuna amevivuna wamevivuna umevivuna imevivuna limevivuna yamevivuna kimevivuna vimevivuna imevivuna zimevivuna umevivuna kumevivuna pamevivuna mumevivuna
c10 nimezivuna tumezivuna umezivuna mmezivuna amezivuna wamezivuna umezivuna imezivuna limezivuna yamezivuna kimezivuna vimezivuna imezivuna zimezivuna umezivuna kumezivuna pamezivuna mumezivuna
c16 nimepavuna tumepavuna umepavuna mmepavuna amepavuna wamepavuna umepavuna imepavuna limepavuna yamepavuna kimepavuna vimepavuna imepavuna zimepavuna umepavuna kumepavuna pamepavuna mumepavuna
c18 nimemuvuna tumemuvuna umemuvuna mmemuvuna amemuvuna wamemuvuna umemuvuna imemuvuna limemuvuna yamemuvuna kimemuvuna vimemuvuna imemuvuna zimemuvuna umemuvuna kumemuvuna pamemuvuna mumemuvuna
"Already"
1s nimeshanivuna tumeshanivuna umeshanivuna mmeshanivuna ameshanivuna wameshanivuna umeshanivuna imeshanivuna limeshanivuna yameshanivuna kimeshanivuna vimeshanivuna imeshanivuna zimeshanivuna umeshanivuna kumeshanivuna pameshanivuna mumeshanivuna
2s/2p/15/17 nimeshakuvuna
nimeshakuvuneni
tumeshakuvuna
tumeshakuvuneni
umeshakuvuna
umeshakuvuneni
mmeshakuvuna
mmeshakuvuneni
ameshakuvuna
ameshakuvuneni
wameshakuvuna
wameshakuvuneni
umeshakuvuna
umeshakuvuneni
imeshakuvuna
imeshakuvuneni
limeshakuvuna
limeshakuvuneni
yameshakuvuna
yameshakuvuneni
kimeshakuvuna
kimeshakuvuneni
vimeshakuvuna
vimeshakuvuneni
imeshakuvuna
imeshakuvuneni
zimeshakuvuna
zimeshakuvuneni
umeshakuvuna
umeshakuvuneni
kumeshakuvuna
kumeshakuvuneni
pameshakuvuna
pameshakuvuneni
mumeshakuvuna
mumeshakuvuneni
3s nimeshamvuna tumeshamvuna umeshamvuna mmeshamvuna ameshamvuna wameshamvuna umeshamvuna imeshamvuna limeshamvuna yameshamvuna kimeshamvuna vimeshamvuna imeshamvuna zimeshamvuna umeshamvuna kumeshamvuna pameshamvuna mumeshamvuna
1p nimeshatuvuna tumeshatuvuna umeshatuvuna mmeshatuvuna ameshatuvuna wameshatuvuna umeshatuvuna imeshatuvuna limeshatuvuna yameshatuvuna kimeshatuvuna vimeshatuvuna imeshatuvuna zimeshatuvuna umeshatuvuna kumeshatuvuna pameshatuvuna mumeshatuvuna
2p/3p/c2 nimeshawavuna
nimeshawavuneni
tumeshawavuna
tumeshawavuneni
umeshawavuna
umeshawavuneni
mmeshawavuna
mmeshawavuneni
ameshawavuna
ameshawavuneni
wameshawavuna
wameshawavuneni
umeshawavuna
umeshawavuneni
imeshawavuna
imeshawavuneni
limeshawavuna
limeshawavuneni
yameshawavuna
yameshawavuneni
kimeshawavuna
kimeshawavuneni
vimeshawavuna
vimeshawavuneni
imeshawavuna
imeshawavuneni
zimeshawavuna
zimeshawavuneni
umeshawavuna
umeshawavuneni
kumeshawavuna
kumeshawavuneni
pameshawavuna
pameshawavuneni
mumeshawavuna
mumeshawavuneni
Reflexive nimeshajivuna tumeshajivuna umeshajivuna mmeshajivuna ameshajivuna wameshajivuna umeshajivuna imeshajivuna limeshajivuna yameshajivuna kimeshajivuna vimeshajivuna imeshajivuna zimeshajivuna umeshajivuna kumeshajivuna pameshajivuna mumeshajivuna
c3/c11/c14 nimeshauvuna tumeshauvuna umeshauvuna mmeshauvuna ameshauvuna wameshauvuna umeshauvuna imeshauvuna limeshauvuna yameshauvuna kimeshauvuna vimeshauvuna imeshauvuna zimeshauvuna umeshauvuna kumeshauvuna pameshauvuna mumeshauvuna
c4/c9 nimeshaivuna tumeshaivuna umeshaivuna mmeshaivuna ameshaivuna wameshaivuna umeshaivuna imeshaivuna limeshaivuna yameshaivuna kimeshaivuna vimeshaivuna imeshaivuna zimeshaivuna umeshaivuna kumeshaivuna pameshaivuna mumeshaivuna
c5 nimeshalivuna tumeshalivuna umeshalivuna mmeshalivuna ameshalivuna wameshalivuna umeshalivuna imeshalivuna limeshalivuna yameshalivuna kimeshalivuna vimeshalivuna imeshalivuna zimeshalivuna umeshalivuna kumeshalivuna pameshalivuna mumeshalivuna
c6 nimeshayavuna tumeshayavuna umeshayavuna mmeshayavuna ameshayavuna wameshayavuna umeshayavuna imeshayavuna limeshayavuna yameshayavuna kimeshayavuna vimeshayavuna imeshayavuna zimeshayavuna umeshayavuna kumeshayavuna pameshayavuna mumeshayavuna
c7 nimeshakivuna tumeshakivuna umeshakivuna mmeshakivuna ameshakivuna wameshakivuna umeshakivuna imeshakivuna limeshakivuna yameshakivuna kimeshakivuna vimeshakivuna imeshakivuna zimeshakivuna umeshakivuna kumeshakivuna pameshakivuna mumeshakivuna
c8 nimeshavivuna tumeshavivuna umeshavivuna mmeshavivuna ameshavivuna wameshavivuna umeshavivuna imeshavivuna limeshavivuna yameshavivuna kimeshavivuna vimeshavivuna imeshavivuna zimeshavivuna umeshavivuna kumeshavivuna pameshavivuna mumeshavivuna
c10 nimeshazivuna tumeshazivuna umeshazivuna mmeshazivuna ameshazivuna wameshazivuna umeshazivuna imeshazivuna limeshazivuna yameshazivuna kimeshazivuna vimeshazivuna imeshazivuna zimeshazivuna umeshazivuna kumeshazivuna pameshazivuna mumeshazivuna
c16 nimeshapavuna tumeshapavuna umeshapavuna mmeshapavuna ameshapavuna wameshapavuna umeshapavuna imeshapavuna limeshapavuna yameshapavuna kimeshapavuna vimeshapavuna imeshapavuna zimeshapavuna umeshapavuna kumeshapavuna pameshapavuna mumeshapavuna
c18 nimeshamuvuna tumeshamuvuna umeshamuvuna mmeshamuvuna ameshamuvuna wameshamuvuna umeshamuvuna imeshamuvuna limeshamuvuna yameshamuvuna kimeshamuvuna vimeshamuvuna imeshamuvuna zimeshamuvuna umeshamuvuna kumeshamuvuna pameshamuvuna mumeshamuvuna
"Not yet"
1s sijanivuna hatujanivuna hujanivuna hamjanivuna hajanivuna hawajanivuna haujanivuna haijanivuna halijanivuna hayajanivuna hakijanivuna havijanivuna haijanivuna hazijanivuna haujanivuna hakujanivuna hapajanivuna hamujanivuna
2s/2p/15/17 sijakuvuna
sijakuvuneni
hatujakuvuna
hatujakuvuneni
hujakuvuna
hujakuvuneni
hamjakuvuna
hamjakuvuneni
hajakuvuna
hajakuvuneni
hawajakuvuna
hawajakuvuneni
haujakuvuna
haujakuvuneni
haijakuvuna
haijakuvuneni
halijakuvuna
halijakuvuneni
hayajakuvuna
hayajakuvuneni
hakijakuvuna
hakijakuvuneni
havijakuvuna
havijakuvuneni
haijakuvuna
haijakuvuneni
hazijakuvuna
hazijakuvuneni
haujakuvuna
haujakuvuneni
hakujakuvuna
hakujakuvuneni
hapajakuvuna
hapajakuvuneni
hamujakuvuna
hamujakuvuneni
3s sijamvuna hatujamvuna hujamvuna hamjamvuna hajamvuna hawajamvuna haujamvuna haijamvuna halijamvuna hayajamvuna hakijamvuna havijamvuna haijamvuna hazijamvuna haujamvuna hakujamvuna hapajamvuna hamujamvuna
1p sijatuvuna hatujatuvuna hujatuvuna hamjatuvuna hajatuvuna hawajatuvuna haujatuvuna haijatuvuna halijatuvuna hayajatuvuna hakijatuvuna havijatuvuna haijatuvuna hazijatuvuna haujatuvuna hakujatuvuna hapajatuvuna hamujatuvuna
2p/3p/c2 sijawavuna
sijawavuneni
hatujawavuna
hatujawavuneni
hujawavuna
hujawavuneni
hamjawavuna
hamjawavuneni
hajawavuna
hajawavuneni
hawajawavuna
hawajawavuneni
haujawavuna
haujawavuneni
haijawavuna
haijawavuneni
halijawavuna
halijawavuneni
hayajawavuna
hayajawavuneni
hakijawavuna
hakijawavuneni
havijawavuna
havijawavuneni
haijawavuna
haijawavuneni
hazijawavuna
hazijawavuneni
haujawavuna
haujawavuneni
hakujawavuna
hakujawavuneni
hapajawavuna
hapajawavuneni
hamujawavuna
hamujawavuneni
Reflexive sijajivuna hatujajivuna hujajivuna hamjajivuna hajajivuna hawajajivuna haujajivuna haijajivuna halijajivuna hayajajivuna hakijajivuna havijajivuna haijajivuna hazijajivuna haujajivuna hakujajivuna hapajajivuna hamujajivuna
c3/c11/c14 sijauvuna hatujauvuna hujauvuna hamjauvuna hajauvuna hawajauvuna haujauvuna haijauvuna halijauvuna hayajauvuna hakijauvuna havijauvuna haijauvuna hazijauvuna haujauvuna hakujauvuna hapajauvuna hamujauvuna
c4/c9 sijaivuna hatujaivuna hujaivuna hamjaivuna hajaivuna hawajaivuna haujaivuna haijaivuna halijaivuna hayajaivuna hakijaivuna havijaivuna haijaivuna hazijaivuna haujaivuna hakujaivuna hapajaivuna hamujaivuna
c5 sijalivuna hatujalivuna hujalivuna hamjalivuna hajalivuna hawajalivuna haujalivuna haijalivuna halijalivuna hayajalivuna hakijalivuna havijalivuna haijalivuna hazijalivuna haujalivuna hakujalivuna hapajalivuna hamujalivuna
c6 sijayavuna hatujayavuna hujayavuna hamjayavuna hajayavuna hawajayavuna haujayavuna haijayavuna halijayavuna hayajayavuna hakijayavuna havijayavuna haijayavuna hazijayavuna haujayavuna hakujayavuna hapajayavuna hamujayavuna
c7 sijakivuna hatujakivuna hujakivuna hamjakivuna hajakivuna hawajakivuna haujakivuna haijakivuna halijakivuna hayajakivuna hakijakivuna havijakivuna haijakivuna hazijakivuna haujakivuna hakujakivuna hapajakivuna hamujakivuna
c8 sijavivuna hatujavivuna hujavivuna hamjavivuna hajavivuna hawajavivuna haujavivuna haijavivuna halijavivuna hayajavivuna hakijavivuna havijavivuna haijavivuna hazijavivuna haujavivuna hakujavivuna hapajavivuna hamujavivuna
c10 sijazivuna hatujazivuna hujazivuna hamjazivuna hajazivuna hawajazivuna haujazivuna haijazivuna halijazivuna hayajazivuna hakijazivuna havijazivuna haijazivuna hazijazivuna haujazivuna hakujazivuna hapajazivuna hamujazivuna
c16 sijapavuna hatujapavuna hujapavuna hamjapavuna hajapavuna hawajapavuna haujapavuna haijapavuna halijapavuna hayajapavuna hakijapavuna havijapavuna haijapavuna hazijapavuna haujapavuna hakujapavuna hapajapavuna hamujapavuna
c18 sijamuvuna hatujamuvuna hujamuvuna hamjamuvuna hajamuvuna hawajamuvuna haujamuvuna haijamuvuna halijamuvuna hayajamuvuna hakijamuvuna havijamuvuna haijamuvuna hazijamuvuna haujamuvuna hakujamuvuna hapajamuvuna hamujamuvuna
"If/When"
1s nikinivuna tukinivuna ukinivuna mkinivuna akinivuna wakinivuna ukinivuna ikinivuna likinivuna yakinivuna kikinivuna vikinivuna ikinivuna zikinivuna ukinivuna kukinivuna pakinivuna mukinivuna
2s/2p/15/17 nikikuvuna
nikikuvuneni
tukikuvuna
tukikuvuneni
ukikuvuna
ukikuvuneni
mkikuvuna
mkikuvuneni
akikuvuna
akikuvuneni
wakikuvuna
wakikuvuneni
ukikuvuna
ukikuvuneni
ikikuvuna
ikikuvuneni
likikuvuna
likikuvuneni
yakikuvuna
yakikuvuneni
kikikuvuna
kikikuvuneni
vikikuvuna
vikikuvuneni
ikikuvuna
ikikuvuneni
zikikuvuna
zikikuvuneni
ukikuvuna
ukikuvuneni
kukikuvuna
kukikuvuneni
pakikuvuna
pakikuvuneni
mukikuvuna
mukikuvuneni
3s nikimvuna tukimvuna ukimvuna mkimvuna akimvuna wakimvuna ukimvuna ikimvuna likimvuna yakimvuna kikimvuna vikimvuna ikimvuna zikimvuna ukimvuna kukimvuna pakimvuna mukimvuna
1p nikituvuna tukituvuna ukituvuna mkituvuna akituvuna wakituvuna ukituvuna ikituvuna likituvuna yakituvuna kikituvuna vikituvuna ikituvuna zikituvuna ukituvuna kukituvuna pakituvuna mukituvuna
2p/3p/c2 nikiwavuna
nikiwavuneni
tukiwavuna
tukiwavuneni
ukiwavuna
ukiwavuneni
mkiwavuna
mkiwavuneni
akiwavuna
akiwavuneni
wakiwavuna
wakiwavuneni
ukiwavuna
ukiwavuneni
ikiwavuna
ikiwavuneni
likiwavuna
likiwavuneni
yakiwavuna
yakiwavuneni
kikiwavuna
kikiwavuneni
vikiwavuna
vikiwavuneni
ikiwavuna
ikiwavuneni
zikiwavuna
zikiwavuneni
ukiwavuna
ukiwavuneni
kukiwavuna
kukiwavuneni
pakiwavuna
pakiwavuneni
mukiwavuna
mukiwavuneni
Reflexive nikijivuna tukijivuna ukijivuna mkijivuna akijivuna wakijivuna ukijivuna ikijivuna likijivuna yakijivuna kikijivuna vikijivuna ikijivuna zikijivuna ukijivuna kukijivuna pakijivuna mukijivuna
c3/c11/c14 nikiuvuna tukiuvuna ukiuvuna mkiuvuna akiuvuna wakiuvuna ukiuvuna ikiuvuna likiuvuna yakiuvuna kikiuvuna vikiuvuna ikiuvuna zikiuvuna ukiuvuna kukiuvuna pakiuvuna mukiuvuna
c4/c9 nikiivuna tukiivuna ukiivuna mkiivuna akiivuna wakiivuna ukiivuna ikiivuna likiivuna yakiivuna kikiivuna vikiivuna ikiivuna zikiivuna ukiivuna kukiivuna pakiivuna mukiivuna
c5 nikilivuna tukilivuna ukilivuna mkilivuna akilivuna wakilivuna ukilivuna ikilivuna likilivuna yakilivuna kikilivuna vikilivuna ikilivuna zikilivuna ukilivuna kukilivuna pakilivuna mukilivuna
c6 nikiyavuna tukiyavuna ukiyavuna mkiyavuna akiyavuna wakiyavuna ukiyavuna ikiyavuna likiyavuna yakiyavuna kikiyavuna vikiyavuna ikiyavuna zikiyavuna ukiyavuna kukiyavuna pakiyavuna mukiyavuna
c7 nikikivuna tukikivuna ukikivuna mkikivuna akikivuna wakikivuna ukikivuna ikikivuna likikivuna yakikivuna kikikivuna vikikivuna ikikivuna zikikivuna ukikivuna kukikivuna pakikivuna mukikivuna
c8 nikivivuna tukivivuna ukivivuna mkivivuna akivivuna wakivivuna ukivivuna ikivivuna likivivuna yakivivuna kikivivuna vikivivuna ikivivuna zikivivuna ukivivuna kukivivuna pakivivuna mukivivuna
c10 nikizivuna tukizivuna ukizivuna mkizivuna akizivuna wakizivuna ukizivuna ikizivuna likizivuna yakizivuna kikizivuna vikizivuna ikizivuna zikizivuna ukizivuna kukizivuna pakizivuna mukizivuna
c16 nikipavuna tukipavuna ukipavuna mkipavuna akipavuna wakipavuna ukipavuna ikipavuna likipavuna yakipavuna kikipavuna vikipavuna ikipavuna zikipavuna ukipavuna kukipavuna pakipavuna mukipavuna
c18 nikimuvuna tukimuvuna ukimuvuna mkimuvuna akimuvuna wakimuvuna ukimuvuna ikimuvuna likimuvuna yakimuvuna kikimuvuna vikimuvuna ikimuvuna zikimuvuna ukimuvuna kukimuvuna pakimuvuna mukimuvuna
"If not"
1s nisiponivuna tusiponivuna usiponivuna msiponivuna asiponivuna wasiponivuna usiponivuna isiponivuna lisiponivuna yasiponivuna kisiponivuna visiponivuna isiponivuna zisiponivuna usiponivuna kusiponivuna pasiponivuna musiponivuna
2s/2p/15/17 nisipokuvuna
nisipokuvuneni
tusipokuvuna
tusipokuvuneni
usipokuvuna
usipokuvuneni
msipokuvuna
msipokuvuneni
asipokuvuna
asipokuvuneni
wasipokuvuna
wasipokuvuneni
usipokuvuna
usipokuvuneni
isipokuvuna
isipokuvuneni
lisipokuvuna
lisipokuvuneni
yasipokuvuna
yasipokuvuneni
kisipokuvuna
kisipokuvuneni
visipokuvuna
visipokuvuneni
isipokuvuna
isipokuvuneni
zisipokuvuna
zisipokuvuneni
usipokuvuna
usipokuvuneni
kusipokuvuna
kusipokuvuneni
pasipokuvuna
pasipokuvuneni
musipokuvuna
musipokuvuneni
3s nisipomvuna tusipomvuna usipomvuna msipomvuna asipomvuna wasipomvuna usipomvuna isipomvuna lisipomvuna yasipomvuna kisipomvuna visipomvuna isipomvuna zisipomvuna usipomvuna kusipomvuna pasipomvuna musipomvuna
1p nisipotuvuna tusipotuvuna usipotuvuna msipotuvuna asipotuvuna wasipotuvuna usipotuvuna isipotuvuna lisipotuvuna yasipotuvuna kisipotuvuna visipotuvuna isipotuvuna zisipotuvuna usipotuvuna kusipotuvuna pasipotuvuna musipotuvuna
2p/3p/c2 nisipowavuna
nisipowavuneni
tusipowavuna
tusipowavuneni
usipowavuna
usipowavuneni
msipowavuna
msipowavuneni
asipowavuna
asipowavuneni
wasipowavuna
wasipowavuneni
usipowavuna
usipowavuneni
isipowavuna
isipowavuneni
lisipowavuna
lisipowavuneni
yasipowavuna
yasipowavuneni
kisipowavuna
kisipowavuneni
visipowavuna
visipowavuneni
isipowavuna
isipowavuneni
zisipowavuna
zisipowavuneni
usipowavuna
usipowavuneni
kusipowavuna
kusipowavuneni
pasipowavuna
pasipowavuneni
musipowavuna
musipowavuneni
Reflexive nisipojivuna tusipojivuna usipojivuna msipojivuna asipojivuna wasipojivuna usipojivuna isipojivuna lisipojivuna yasipojivuna kisipojivuna visipojivuna isipojivuna zisipojivuna usipojivuna kusipojivuna pasipojivuna musipojivuna
c3/c11/c14 nisipouvuna tusipouvuna usipouvuna msipouvuna asipouvuna wasipouvuna usipouvuna isipouvuna lisipouvuna yasipouvuna kisipouvuna visipouvuna isipouvuna zisipouvuna usipouvuna kusipouvuna pasipouvuna musipouvuna
c4/c9 nisipoivuna tusipoivuna usipoivuna msipoivuna asipoivuna wasipoivuna usipoivuna isipoivuna lisipoivuna yasipoivuna kisipoivuna visipoivuna isipoivuna zisipoivuna usipoivuna kusipoivuna pasipoivuna musipoivuna
c5 nisipolivuna tusipolivuna usipolivuna msipolivuna asipolivuna wasipolivuna usipolivuna isipolivuna lisipolivuna yasipolivuna kisipolivuna visipolivuna isipolivuna zisipolivuna usipolivuna kusipolivuna pasipolivuna musipolivuna
c6 nisipoyavuna tusipoyavuna usipoyavuna msipoyavuna asipoyavuna wasipoyavuna usipoyavuna isipoyavuna lisipoyavuna yasipoyavuna kisipoyavuna visipoyavuna isipoyavuna zisipoyavuna usipoyavuna kusipoyavuna pasipoyavuna musipoyavuna
c7 nisipokivuna tusipokivuna usipokivuna msipokivuna asipokivuna wasipokivuna usipokivuna isipokivuna lisipokivuna yasipokivuna kisipokivuna visipokivuna isipokivuna zisipokivuna usipokivuna kusipokivuna pasipokivuna musipokivuna
c8 nisipovivuna tusipovivuna usipovivuna msipovivuna asipovivuna wasipovivuna usipovivuna isipovivuna lisipovivuna yasipovivuna kisipovivuna visipovivuna isipovivuna zisipovivuna usipovivuna kusipovivuna pasipovivuna musipovivuna
c10 nisipozivuna tusipozivuna usipozivuna msipozivuna asipozivuna wasipozivuna usipozivuna isipozivuna lisipozivuna yasipozivuna kisipozivuna visipozivuna isipozivuna zisipozivuna usipozivuna kusipozivuna pasipozivuna musipozivuna
c16 nisipopavuna tusipopavuna usipopavuna msipopavuna asipopavuna wasipopavuna usipopavuna isipopavuna lisipopavuna yasipopavuna kisipopavuna visipopavuna isipopavuna zisipopavuna usipopavuna kusipopavuna pasipopavuna musipopavuna
c18 nisipomuvuna tusipomuvuna usipomuvuna msipomuvuna asipomuvuna wasipomuvuna usipomuvuna isipomuvuna lisipomuvuna yasipomuvuna kisipomuvuna visipomuvuna isipomuvuna zisipomuvuna usipomuvuna kusipomuvuna pasipomuvuna musipomuvuna
Consecutive
1s nikanivuna tukanivuna ukanivuna mkanivuna akanivuna wakanivuna ukanivuna ikanivuna likanivuna yakanivuna kikanivuna vikanivuna ikanivuna zikanivuna ukanivuna kukanivuna pakanivuna mukanivuna
2s/2p/15/17 nikakuvuna
nikakuvuneni
tukakuvuna
tukakuvuneni
ukakuvuna
ukakuvuneni
mkakuvuna
mkakuvuneni
akakuvuna
akakuvuneni
wakakuvuna
wakakuvuneni
ukakuvuna
ukakuvuneni
ikakuvuna
ikakuvuneni
likakuvuna
likakuvuneni
yakakuvuna
yakakuvuneni
kikakuvuna
kikakuvuneni
vikakuvuna
vikakuvuneni
ikakuvuna
ikakuvuneni
zikakuvuna
zikakuvuneni
ukakuvuna
ukakuvuneni
kukakuvuna
kukakuvuneni
pakakuvuna
pakakuvuneni
mukakuvuna
mukakuvuneni
3s nikamvuna tukamvuna ukamvuna mkamvuna akamvuna wakamvuna ukamvuna ikamvuna likamvuna yakamvuna kikamvuna vikamvuna ikamvuna zikamvuna ukamvuna kukamvuna pakamvuna mukamvuna
1p nikatuvuna tukatuvuna ukatuvuna mkatuvuna akatuvuna wakatuvuna ukatuvuna ikatuvuna likatuvuna yakatuvuna kikatuvuna vikatuvuna ikatuvuna zikatuvuna ukatuvuna kukatuvuna pakatuvuna mukatuvuna
2p/3p/c2 nikawavuna
nikawavuneni
tukawavuna
tukawavuneni
ukawavuna
ukawavuneni
mkawavuna
mkawavuneni
akawavuna
akawavuneni
wakawavuna
wakawavuneni
ukawavuna
ukawavuneni
ikawavuna
ikawavuneni
likawavuna
likawavuneni
yakawavuna
yakawavuneni
kikawavuna
kikawavuneni
vikawavuna
vikawavuneni
ikawavuna
ikawavuneni
zikawavuna
zikawavuneni
ukawavuna
ukawavuneni
kukawavuna
kukawavuneni
pakawavuna
pakawavuneni
mukawavuna
mukawavuneni
Reflexive nikajivuna tukajivuna ukajivuna mkajivuna akajivuna wakajivuna ukajivuna ikajivuna likajivuna yakajivuna kikajivuna vikajivuna ikajivuna zikajivuna ukajivuna kukajivuna pakajivuna mukajivuna
c3/c11/c14 nikauvuna tukauvuna ukauvuna mkauvuna akauvuna wakauvuna ukauvuna ikauvuna likauvuna yakauvuna kikauvuna vikauvuna ikauvuna zikauvuna ukauvuna kukauvuna pakauvuna mukauvuna
c4/c9 nikaivuna tukaivuna ukaivuna mkaivuna akaivuna wakaivuna ukaivuna ikaivuna likaivuna yakaivuna kikaivuna vikaivuna ikaivuna zikaivuna ukaivuna kukaivuna pakaivuna mukaivuna
c5 nikalivuna tukalivuna ukalivuna mkalivuna akalivuna wakalivuna ukalivuna ikalivuna likalivuna yakalivuna kikalivuna vikalivuna ikalivuna zikalivuna ukalivuna kukalivuna pakalivuna mukalivuna
c6 nikayavuna tukayavuna ukayavuna mkayavuna akayavuna wakayavuna ukayavuna ikayavuna likayavuna yakayavuna kikayavuna vikayavuna ikayavuna zikayavuna ukayavuna kukayavuna pakayavuna mukayavuna
c7 nikakivuna tukakivuna ukakivuna mkakivuna akakivuna wakakivuna ukakivuna ikakivuna likakivuna yakakivuna kikakivuna vikakivuna ikakivuna zikakivuna ukakivuna kukakivuna pakakivuna mukakivuna
c8 nikavivuna tukavivuna ukavivuna mkavivuna akavivuna wakavivuna ukavivuna ikavivuna likavivuna yakavivuna kikavivuna vikavivuna ikavivuna zikavivuna ukavivuna kukavivuna pakavivuna mukavivuna
c10 nikazivuna tukazivuna ukazivuna mkazivuna akazivuna wakazivuna ukazivuna ikazivuna likazivuna yakazivuna kikazivuna vikazivuna ikazivuna zikazivuna ukazivuna kukazivuna pakazivuna mukazivuna
c16 nikapavuna tukapavuna ukapavuna mkapavuna akapavuna wakapavuna ukapavuna ikapavuna likapavuna yakapavuna kikapavuna vikapavuna ikapavuna zikapavuna ukapavuna kukapavuna pakapavuna mukapavuna
c18 nikamuvuna tukamuvuna ukamuvuna mkamuvuna akamuvuna wakamuvuna ukamuvuna ikamuvuna likamuvuna yakamuvuna kikamuvuna vikamuvuna ikamuvuna zikamuvuna ukamuvuna kukamuvuna pakamuvuna mukamuvuna
Some forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.

Derived terms[edit]


Xhosa[edit]

Etymology[edit]

(This etymology is missing or incomplete. Please add to it, or discuss it at the Etymology scriptorium.)

Verb[edit]

-vûna

  1. (transitive) to pick, to reap, to harvest

Inflection[edit]

This verb needs an inflection-table template.


Zulu[edit]

Etymology 1[edit]

From Proto-Nguni [Term?], from Proto-Bantu *-búna.

Verb[edit]

-vúna

  1. (transitive) to harvest

Inflection[edit]

Tone H
Infinitive ukuvuna
Positive Negative
Infinitive ukuvuna ukungavuni
Imperative
Simple + object concord
Singular vuna -vune
Plural vunani -vuneni
Present
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngiyavuna, ngivuna engivunayo, engivuna ngivuna angivuni engingavuni ngingavuni
2nd singular uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna uvuna awuvuni ongavuni ungavuni
1st plural siyavuna, sivuna esivunayo, esivuna sivuna asivuni esingavuni singavuni
2nd plural niyavuna, nivuna enivunayo, enivuna nivuna anivuni eningavuni ningavuni
Class 1 uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna evuna akavuni ongavuni engavuni
Class 2 bayavuna, bavuna abavunayo, abavuna bevuna abavuni abangavuni bengavuni
Class 3 uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna uvuna awuvuni ongavuni ungavuni
Class 4 iyavuna, ivuna evunayo, evuna ivuna ayivuni engavuni ingavuni
Class 5 liyavuna, livuna elivunayo, elivuna livuna alivuni elingavuni lingavuni
Class 6 ayavuna, avuna avunayo, avuna evuna awavuni angavuni engavuni
Class 7 siyavuna, sivuna esivunayo, esivuna sivuna asivuni esingavuni singavuni
Class 8 ziyavuna, zivuna ezivunayo, ezivuna zivuna azivuni ezingavuni zingavuni
Class 9 iyavuna, ivuna evunayo, evuna ivuna ayivuni engavuni ingavuni
Class 10 ziyavuna, zivuna ezivunayo, ezivuna zivuna azivuni ezingavuni zingavuni
Class 11 luyavuna, luvuna oluvunayo, oluvuna luvuna aluvuni olungavuni lungavuni
Class 14 buyavuna, buvuna obuvunayo, obuvuna buvuna abuvuni obungavuni bungavuni
Class 15 kuyavuna, kuvuna okuvunayo, okuvuna kuvuna akuvuni okungavuni kungavuni
Class 17 kuyavuna, kuvuna okuvunayo, okuvuna kuvuna akuvuni okungavuni kungavuni
Recent past
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngivunile, ngivunē engivunile, engivunē ngivunile, ngivunē angivunanga engingavunanga ngingavunanga
2nd singular uvunile, uvunē ovunile, ovunē uvunile, uvunē awuvunanga ongavunanga ungavunanga
1st plural sivunile, sivunē esivunile, esivunē sivunile, sivunē asivunanga esingavunanga singavunanga
2nd plural nivunile, nivunē enivunile, enivunē nivunile, nivunē anivunanga eningavunanga ningavunanga
Class 1 uvunile, uvunē ovunile, ovunē evunile, evunē akavunanga ongavunanga engavunanga
Class 2 bavunile, bavunē abavunile, abavunē bevunile, bevunē abavunanga abangavunanga bengavunanga
Class 3 uvunile, uvunē ovunile, ovunē uvunile, uvunē awuvunanga ongavunanga ungavunanga
Class 4 ivunile, ivunē evunile, evunē ivunile, ivunē ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 5 livunile, livunē elivunile, elivunē livunile, livunē alivunanga elingavunanga lingavunanga
Class 6 avunile, avunē avunile, avunē evunile, evunē awavunanga angavunanga engavunanga
Class 7 sivunile, sivunē esivunile, esivunē sivunile, sivunē asivunanga esingavunanga singavunanga
Class 8 zivunile, zivunē ezivunile, ezivunē zivunile, zivunē azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 9 ivunile, ivunē evunile, evunē ivunile, ivunē ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 10 zivunile, zivunē ezivunile, ezivunē zivunile, zivunē azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 11 luvunile, luvunē oluvunile, oluvunē luvunile, luvunē aluvunanga olungavunanga lungavunanga
Class 14 buvunile, buvunē obuvunile, obuvunē buvunile, buvunē abuvunanga obungavunanga bungavunanga
Class 15 kuvunile, kuvunē okuvunile, okuvunē kuvunile, kuvunē akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Class 17 kuvunile, kuvunē okuvunile, okuvunē kuvunile, kuvunē akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Remote past
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngāvuna engāvuna ngāvuna angivunanga engingavunanga ngingavunanga
2nd singular wāvuna owāvuna wāvuna awuvunanga ongavunanga ungavunanga
1st plural sāvuna esāvuna sāvuna asivunanga esingavunanga singavunanga
2nd plural nāvuna enāvuna nāvuna anivunanga eningavunanga ningavunanga
Class 1 wāvuna owāvuna āvuna akavunanga ongavunanga engavunanga
Class 2 bāvuna abāvuna bāvuna abavunanga abangavunanga bengavunanga
Class 3 wāvuna owāvuna wāvuna awuvunanga ongavunanga ungavunanga
Class 4 yāvuna eyāvuna yāvuna ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 5 lāvuna elāvuna lāvuna alivunanga elingavunanga lingavunanga
Class 6 āvuna āvuna āvuna awavunanga angavunanga engavunanga
Class 7 sāvuna esāvuna sāvuna asivunanga esingavunanga singavunanga
Class 8 zāvuna ezāvuna zāvuna azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 9 yāvuna eyāvuna yāvuna ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 10 zāvuna ezāvuna zāvuna azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 11 lwāvuna olwāvuna lwāvuna aluvunanga olungavunanga lungavunanga
Class 14 bāvuna obāvuna bāvuna abuvunanga obungavunanga bungavunanga
Class 15 kwāvuna okwāvuna kwāvuna akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Class 17 kwāvuna okwāvuna kwāvuna akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Potential
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngingavuna ngingavuna ngingevune ngingevune
2nd singular ungavuna ungavuna ungevune ungevune
1st plural singavuna singavuna singevune singevune
2nd plural ningavuna ningavuna ningevune ningevune
Class 1 angavuna engavuna angevune engevune
Class 2 bangavuna bengavuna bangevune bengevune
Class 3 ungavuna ungavuna ungevune ungevune
Class 4 ingavuna ingavuna ingevune ingevune
Class 5 lingavuna lingavuna lingevune lingevune
Class 6 angavuna engavuna angevune engevune
Class 7 singavuna singavuna singevune singevune
Class 8 zingavuna zingavuna zingevune zingevune
Class 9 ingavuna ingavuna ingevune ingevune
Class 10 zingavuna zingavuna zingevune zingevune
Class 11 lungavuna lungavuna lungevune lungevune
Class 14 bungavuna bungavuna bungevune bungevune
Class 15 kungavuna kungavuna kungevune kungevune
Class 17 kungavuna kungavuna kungevune kungevune
Immediate future
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngizovuna engizovuna ngizovuna angizuvuna engingezuvuna ngingezuvuna
2nd singular uzovuna ozovuna uzovuna awuzuvuna ongezuvuna ungezuvuna
1st plural sizovuna esizovuna sizovuna asizuvuna esingezuvuna singezuvuna
2nd plural nizovuna enizovuna nizovuna anizuvuna eningezuvuna ningezuvuna
Class 1 uzovuna ozovuna ezovuna akazuvuna ongezuvuna engezuvuna
Class 2 bazovuna abazovuna bezovuna abazuvuna abangezuvuna bengezuvuna
Class 3 uzovuna ozovuna uzovuna awuzuvuna ongezuvuna ungezuvuna
Class 4 izovuna ezovuna izovuna ayizuvuna engezuvuna ingezuvuna
Class 5 lizovuna elizovuna lizovuna alizuvuna elingezuvuna lingezuvuna
Class 6 azovuna azovuna ezovuna awazuvuna angezuvuna engezuvuna
Class 7 sizovuna esizovuna sizovuna asizuvuna esingezuvuna singezuvuna
Class 8 zizovuna ezizovuna zizovuna azizuvuna ezingezuvuna zingezuvuna
Class 9 izovuna ezovuna izovuna ayizuvuna engezuvuna ingezuvuna
Class 10 zizovuna ezizovuna zizovuna azizuvuna ezingezuvuna zingezuvuna
Class 11 luzovuna oluzovuna luzovuna aluzuvuna olungezuvuna lungezuvuna
Class 14 buzovuna obuzovuna buzovuna abuzuvuna obungezuvuna bungezuvuna
Class 15 kuzovuna okuzovuna kuzovuna akuzuvuna okungezuvuna kungezuvuna
Class 17 kuzovuna okuzovuna kuzovuna akuzuvuna okungezuvuna kungezuvuna
Remote future
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngiyovuna engiyovuna ngiyovuna angiyuvuna engingeyuvuna ngingeyuvuna
2nd singular uyovuna oyovuna uyovuna awuyuvuna ongeyuvuna ungeyuvuna
1st plural siyovuna esiyovuna siyovuna asiyuvuna esingeyuvuna singeyuvuna
2nd plural niyovuna eniyovuna niyovuna aniyuvuna eningeyuvuna ningeyuvuna
Class 1 uyovuna oyovuna eyovuna akayuvuna ongeyuvuna engeyuvuna
Class 2 bayovuna abayovuna beyovuna abayuvuna abangeyuvuna bengeyuvuna
Class 3 uyovuna oyovuna uyovuna awuyuvuna ongeyuvuna ungeyuvuna
Class 4 iyovuna eyovuna iyovuna ayiyuvuna engeyuvuna ingeyuvuna
Class 5 liyovuna eliyovuna liyovuna aliyuvuna elingeyuvuna lingeyuvuna
Class 6 ayovuna ayovuna eyovuna awayuvuna angeyuvuna engeyuvuna
Class 7 siyovuna esiyovuna siyovuna asiyuvuna esingeyuvuna singeyuvuna
Class 8 ziyovuna eziyovuna ziyovuna aziyuvuna ezingeyuvuna zingeyuvuna
Class 9 iyovuna eyovuna iyovuna ayiyuvuna engeyuvuna ingeyuvuna
Class 10 ziyovuna eziyovuna ziyovuna aziyuvuna ezingeyuvuna zingeyuvuna
Class 11 luyovuna oluyovuna luyovuna aluyuvuna olungeyuvuna lungeyuvuna
Class 14 buyovuna obuyovuna buyovuna abuyuvuna obungeyuvuna bungeyuvuna
Class 15 kuyovuna okuyovuna kuyovuna akuyuvuna okungeyuvuna kungeyuvuna
Class 17 kuyovuna okuyovuna kuyovuna akuyuvuna okungeyuvuna kungeyuvuna
Present subjunctive
Positive Negative
1st singular ngivune ngingavuni
2nd singular uvune ungavuni
1st plural sivune singavuni
2nd plural nivune ningavuni
Class 1 avune angavuni
Class 2 bavune bangavuni
Class 3 uvune ungavuni
Class 4 ivune ingavuni
Class 5 livune lingavuni
Class 6 avune angavuni
Class 7 sivune singavuni
Class 8 zivune zingavuni
Class 9 ivune ingavuni
Class 10 zivune zingavuni
Class 11 luvune lungavuni
Class 14 buvune bungavuni
Class 15 kuvune kungavuni
Class 17 kuvune kungavuni
Past subjunctive
Positive Negative
1st singular ngavuna ngangavuna, angavuna, angangavuna
2nd singular wavuna wangavuna, awavuna, awangavuna
1st plural savuna sangavuna, asavuna, asangavuna
2nd plural navuna nangavuna, anavuna, anangavuna
Class 1 wavuna wangavuna, akavuna, akangavuna
Class 2 bavuna bangavuna, abavuna, abangavuna
Class 3 wavuna wangavuna, awavuna, awangavuna
Class 4 yavuna yangavuna, ayavuna, ayangavuna
Class 5 lavuna langavuna, alavuna, alangavuna
Class 6 avuna angavuna, awavuna, awangavuna
Class 7 savuna sangavuna, asavuna, asangavuna
Class 8 zavuna zangavuna, azavuna, azangavuna
Class 9 yavuna yangavuna, ayavuna, ayangavuna
Class 10 zavuna zangavuna, azavuna, azangavuna
Class 11 lwavuna lwangavuna, alwavuna, alwangavuna
Class 14 bavuna bangavuna, abavuna, abangavuna
Class 15 kwavuna kwangavuna, akwavuna, akwangavuna
Class 17 kwavuna kwangavuna, akwavuna, akwangavuna

Etymology 2[edit]

(This etymology is missing or incomplete. Please add to it, or discuss it at the Etymology scriptorium.)

Verb[edit]

-vúna

  1. (transitive) to side with (in a dispute), to be partial towards

Inflection[edit]

Tone H
Infinitive ukuvuna
Positive Negative
Infinitive ukuvuna ukungavuni
Imperative
Simple + object concord
Singular vuna -vune
Plural vunani -vuneni
Present
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngiyavuna, ngivuna engivunayo, engivuna ngivuna angivuni engingavuni ngingavuni
2nd singular uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna uvuna awuvuni ongavuni ungavuni
1st plural siyavuna, sivuna esivunayo, esivuna sivuna asivuni esingavuni singavuni
2nd plural niyavuna, nivuna enivunayo, enivuna nivuna anivuni eningavuni ningavuni
Class 1 uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna evuna akavuni ongavuni engavuni
Class 2 bayavuna, bavuna abavunayo, abavuna bevuna abavuni abangavuni bengavuni
Class 3 uyavuna, uvuna ovunayo, ovuna uvuna awuvuni ongavuni ungavuni
Class 4 iyavuna, ivuna evunayo, evuna ivuna ayivuni engavuni ingavuni
Class 5 liyavuna, livuna elivunayo, elivuna livuna alivuni elingavuni lingavuni
Class 6 ayavuna, avuna avunayo, avuna evuna awavuni angavuni engavuni
Class 7 siyavuna, sivuna esivunayo, esivuna sivuna asivuni esingavuni singavuni
Class 8 ziyavuna, zivuna ezivunayo, ezivuna zivuna azivuni ezingavuni zingavuni
Class 9 iyavuna, ivuna evunayo, evuna ivuna ayivuni engavuni ingavuni
Class 10 ziyavuna, zivuna ezivunayo, ezivuna zivuna azivuni ezingavuni zingavuni
Class 11 luyavuna, luvuna oluvunayo, oluvuna luvuna aluvuni olungavuni lungavuni
Class 14 buyavuna, buvuna obuvunayo, obuvuna buvuna abuvuni obungavuni bungavuni
Class 15 kuyavuna, kuvuna okuvunayo, okuvuna kuvuna akuvuni okungavuni kungavuni
Class 17 kuyavuna, kuvuna okuvunayo, okuvuna kuvuna akuvuni okungavuni kungavuni
Recent past
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngivunile, ngivunē engivunile, engivunē ngivunile, ngivunē angivunanga engingavunanga ngingavunanga
2nd singular uvunile, uvunē ovunile, ovunē uvunile, uvunē awuvunanga ongavunanga ungavunanga
1st plural sivunile, sivunē esivunile, esivunē sivunile, sivunē asivunanga esingavunanga singavunanga
2nd plural nivunile, nivunē enivunile, enivunē nivunile, nivunē anivunanga eningavunanga ningavunanga
Class 1 uvunile, uvunē ovunile, ovunē evunile, evunē akavunanga ongavunanga engavunanga
Class 2 bavunile, bavunē abavunile, abavunē bevunile, bevunē abavunanga abangavunanga bengavunanga
Class 3 uvunile, uvunē ovunile, ovunē uvunile, uvunē awuvunanga ongavunanga ungavunanga
Class 4 ivunile, ivunē evunile, evunē ivunile, ivunē ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 5 livunile, livunē elivunile, elivunē livunile, livunē alivunanga elingavunanga lingavunanga
Class 6 avunile, avunē avunile, avunē evunile, evunē awavunanga angavunanga engavunanga
Class 7 sivunile, sivunē esivunile, esivunē sivunile, sivunē asivunanga esingavunanga singavunanga
Class 8 zivunile, zivunē ezivunile, ezivunē zivunile, zivunē azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 9 ivunile, ivunē evunile, evunē ivunile, ivunē ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 10 zivunile, zivunē ezivunile, ezivunē zivunile, zivunē azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 11 luvunile, luvunē oluvunile, oluvunē luvunile, luvunē aluvunanga olungavunanga lungavunanga
Class 14 buvunile, buvunē obuvunile, obuvunē buvunile, buvunē abuvunanga obungavunanga bungavunanga
Class 15 kuvunile, kuvunē okuvunile, okuvunē kuvunile, kuvunē akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Class 17 kuvunile, kuvunē okuvunile, okuvunē kuvunile, kuvunē akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Remote past
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngāvuna engāvuna ngāvuna angivunanga engingavunanga ngingavunanga
2nd singular wāvuna owāvuna wāvuna awuvunanga ongavunanga ungavunanga
1st plural sāvuna esāvuna sāvuna asivunanga esingavunanga singavunanga
2nd plural nāvuna enāvuna nāvuna anivunanga eningavunanga ningavunanga
Class 1 wāvuna owāvuna āvuna akavunanga ongavunanga engavunanga
Class 2 bāvuna abāvuna bāvuna abavunanga abangavunanga bengavunanga
Class 3 wāvuna owāvuna wāvuna awuvunanga ongavunanga ungavunanga
Class 4 yāvuna eyāvuna yāvuna ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 5 lāvuna elāvuna lāvuna alivunanga elingavunanga lingavunanga
Class 6 āvuna āvuna āvuna awavunanga angavunanga engavunanga
Class 7 sāvuna esāvuna sāvuna asivunanga esingavunanga singavunanga
Class 8 zāvuna ezāvuna zāvuna azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 9 yāvuna eyāvuna yāvuna ayivunanga engavunanga ingavunanga
Class 10 zāvuna ezāvuna zāvuna azivunanga ezingavunanga zingavunanga
Class 11 lwāvuna olwāvuna lwāvuna aluvunanga olungavunanga lungavunanga
Class 14 bāvuna obāvuna bāvuna abuvunanga obungavunanga bungavunanga
Class 15 kwāvuna okwāvuna kwāvuna akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Class 17 kwāvuna okwāvuna kwāvuna akuvunanga okungavunanga kungavunanga
Potential
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngingavuna ngingavuna ngingevune ngingevune
2nd singular ungavuna ungavuna ungevune ungevune
1st plural singavuna singavuna singevune singevune
2nd plural ningavuna ningavuna ningevune ningevune
Class 1 angavuna engavuna angevune engevune
Class 2 bangavuna bengavuna bangevune bengevune
Class 3 ungavuna ungavuna ungevune ungevune
Class 4 ingavuna ingavuna ingevune ingevune
Class 5 lingavuna lingavuna lingevune lingevune
Class 6 angavuna engavuna angevune engevune
Class 7 singavuna singavuna singevune singevune
Class 8 zingavuna zingavuna zingevune zingevune
Class 9 ingavuna ingavuna ingevune ingevune
Class 10 zingavuna zingavuna zingevune zingevune
Class 11 lungavuna lungavuna lungevune lungevune
Class 14 bungavuna bungavuna bungevune bungevune
Class 15 kungavuna kungavuna kungevune kungevune
Class 17 kungavuna kungavuna kungevune kungevune
Immediate future
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngizovuna engizovuna ngizovuna angizuvuna engingezuvuna ngingezuvuna
2nd singular uzovuna ozovuna uzovuna awuzuvuna ongezuvuna ungezuvuna
1st plural sizovuna esizovuna sizovuna asizuvuna esingezuvuna singezuvuna
2nd plural nizovuna enizovuna nizovuna anizuvuna eningezuvuna ningezuvuna
Class 1 uzovuna ozovuna ezovuna akazuvuna ongezuvuna engezuvuna
Class 2 bazovuna abazovuna bezovuna abazuvuna abangezuvuna bengezuvuna
Class 3 uzovuna ozovuna uzovuna awuzuvuna ongezuvuna ungezuvuna
Class 4 izovuna ezovuna izovuna ayizuvuna engezuvuna ingezuvuna
Class 5 lizovuna elizovuna lizovuna alizuvuna elingezuvuna lingezuvuna
Class 6 azovuna azovuna ezovuna awazuvuna angezuvuna engezuvuna
Class 7 sizovuna esizovuna sizovuna asizuvuna esingezuvuna singezuvuna
Class 8 zizovuna ezizovuna zizovuna azizuvuna ezingezuvuna zingezuvuna
Class 9 izovuna ezovuna izovuna ayizuvuna engezuvuna ingezuvuna
Class 10 zizovuna ezizovuna zizovuna azizuvuna ezingezuvuna zingezuvuna
Class 11 luzovuna oluzovuna luzovuna aluzuvuna olungezuvuna lungezuvuna
Class 14 buzovuna obuzovuna buzovuna abuzuvuna obungezuvuna bungezuvuna
Class 15 kuzovuna okuzovuna kuzovuna akuzuvuna okungezuvuna kungezuvuna
Class 17 kuzovuna okuzovuna kuzovuna akuzuvuna okungezuvuna kungezuvuna
Remote future
Positive absolute Positive relative Positive participial Negative absolute Negative relative Negative participial
1st singular ngiyovuna engiyovuna ngiyovuna angiyuvuna engingeyuvuna ngingeyuvuna
2nd singular uyovuna oyovuna uyovuna awuyuvuna ongeyuvuna ungeyuvuna
1st plural siyovuna esiyovuna siyovuna asiyuvuna esingeyuvuna singeyuvuna
2nd plural niyovuna eniyovuna niyovuna aniyuvuna eningeyuvuna ningeyuvuna
Class 1 uyovuna oyovuna eyovuna akayuvuna ongeyuvuna engeyuvuna
Class 2 bayovuna abayovuna beyovuna abayuvuna abangeyuvuna bengeyuvuna
Class 3 uyovuna oyovuna uyovuna awuyuvuna ongeyuvuna ungeyuvuna
Class 4 iyovuna eyovuna iyovuna ayiyuvuna engeyuvuna ingeyuvuna
Class 5 liyovuna eliyovuna liyovuna aliyuvuna elingeyuvuna lingeyuvuna
Class 6 ayovuna ayovuna eyovuna awayuvuna angeyuvuna engeyuvuna
Class 7 siyovuna esiyovuna siyovuna asiyuvuna esingeyuvuna singeyuvuna
Class 8 ziyovuna eziyovuna ziyovuna aziyuvuna ezingeyuvuna zingeyuvuna
Class 9 iyovuna eyovuna iyovuna ayiyuvuna engeyuvuna ingeyuvuna
Class 10 ziyovuna eziyovuna ziyovuna aziyuvuna ezingeyuvuna zingeyuvuna
Class 11 luyovuna oluyovuna luyovuna aluyuvuna olungeyuvuna lungeyuvuna
Class 14 buyovuna obuyovuna buyovuna abuyuvuna obungeyuvuna bungeyuvuna
Class 15 kuyovuna okuyovuna kuyovuna akuyuvuna okungeyuvuna kungeyuvuna
Class 17 kuyovuna okuyovuna kuyovuna akuyuvuna okungeyuvuna kungeyuvuna
Present subjunctive
Positive Negative
1st singular ngivune ngingavuni
2nd singular uvune ungavuni
1st plural sivune singavuni
2nd plural nivune ningavuni
Class 1 avune angavuni
Class 2 bavune bangavuni
Class 3 uvune ungavuni
Class 4 ivune ingavuni
Class 5 livune lingavuni
Class 6 avune angavuni
Class 7 sivune singavuni
Class 8 zivune zingavuni
Class 9 ivune ingavuni
Class 10 zivune zingavuni
Class 11 luvune lungavuni
Class 14 buvune bungavuni
Class 15 kuvune kungavuni
Class 17 kuvune kungavuni
Past subjunctive
Positive Negative
1st singular ngavuna ngangavuna, angavuna, angangavuna
2nd singular wavuna wangavuna, awavuna, awangavuna
1st plural savuna sangavuna, asavuna, asangavuna
2nd plural navuna nangavuna, anavuna, anangavuna
Class 1 wavuna wangavuna, akavuna, akangavuna
Class 2 bavuna bangavuna, abavuna, abangavuna
Class 3 wavuna wangavuna, awavuna, awangavuna
Class 4 yavuna yangavuna, ayavuna, ayangavuna
Class 5 lavuna langavuna, alavuna, alangavuna
Class 6 avuna angavuna, awavuna, awangavuna
Class 7 savuna sangavuna, asavuna, asangavuna
Class 8 zavuna zangavuna, azavuna, azangavuna
Class 9 yavuna yangavuna, ayavuna, ayangavuna
Class 10 zavuna zangavuna, azavuna, azangavuna
Class 11 lwavuna lwangavuna, alwavuna, alwangavuna
Class 14 bavuna bangavuna, abavuna, abangavuna
Class 15 kwavuna kwangavuna, akwavuna, akwangavuna
Class 17 kwavuna kwangavuna, akwavuna, akwangavuna

References[edit]